Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสิริโคนหน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสิริโคนหน่อยงับ

ถ้าผมทามากเกินไปจะมีปัญหาไหมคับ ผมทาทั้งซิ้ง ทั้งCPUเลย ถ้ามากไปจะได้แกะเอามาเช็ดแล้วทาใหม่งับ
    ผมก็ใช่ตัวนี้หละท่าน ZM-STG1 แต่ผมดันทาทั้ง2อันเลย ทาเป็นสีเหลี่ยมเลย
    กลัวมีปัญหาเลยมาถาม แต่อุณภูมิผม เล่นเวปธรรมาดา 37 อ่าคับควร ถอดมาถาใหม่เปล่า
    ลืมบอกไปว่า ใช่ซิ้ง ZALMAN 9700 NT
    Last edited by jaatojan; 19 Mar 2008, 12:08:20.

เวลา ประกอบกลับไป ผมว่ามันจะทะลักออกมารอบๆนะคับ ท่ามันเยอะเกินไป พอมันทะลักเนื้อ ซิลิโคน รอบๆก็ไร้ค่าคับ
    ทาที่ cpu อย่างเดวก็ได้หรือขูดออกแล้วใหม่ก็ได้คับ ไม่เปลือง

Comment

หา MX-2 มาใส่ก็ได้ หยดเท่าหัวไม้ขีด ตรงกลางกระดองแล้วใส่ซิ้งค์ไปเลย

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
        หา MX-2 มาใส่ก็ได้ หยดเท่าหัวไม้ขีด ตรงกลางกระดองแล้วใส่ซิ้งค์ไปเลย
        ถ้าผมทามากเกินไปจะมีปัญหาไหมคับ ผมทาทั้งซิ้ง ทั้งCPUเลย ถ้ามากไปจะได้แกะเอามาเช็ดแล้วทาใหม่งับ
        ผมก็ใช่ตัวนี้หละท่าน ZM-STG1 แต่ผมดันทาทั้ง2อันเลย ทาเป็นสีเหลี่ยมเลย
        กลัวมีปัญหาเลยมาถาม แต่อุณภูมิผม เล่นเวปธรรมาดา 37 อ่าคับควร ถอดมาถาใหม่เปล่า
        ลืมบอกไปว่า ใช่ซิ้ง ZALMAN 9700 NT
        Last edited by jaatojan; 19 Mar 2008, 12:08:35.

Comment

mx 2 เช่นกัน

Comment

Originally posted by pindy View Post
            mx 2 เช่นกัน
            คุณใช่แล้วอุณภมิเท่าไหร่งับ ผมใช่ตัวนี้ZM-STG1 แล้วทาแบบไหนอ่าคับ ผมเล่นทาทั้ง ซิ้งทั้ง CPU ทาแบบเต็มสีเหลี่ยม ทั้ง2อย่างเลย อุณภมิ เล่นเน็ตก็ประมาณ37 อ่าคับ
            Last edited by jaatojan; 19 Mar 2008, 12:09:09.

Comment

ดัน

Comment

37 เปิดแอร์มั้ยครับ

Comment

ไม่ต้องทา ซิลิโคนหนาหรอกครับ

Comment

Originally posted by jaatojan View Post

ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่มันจะเลอะแล้วมันเปลืองเสียของปล่าวๆ

Comment

MX-2 full load เย็นกว่า ซิลิโคน ขาว ประมาณ 5C

Comment

ผมใช้ mx-1 อ่ะครับ
                        ทาอยู่ตรงกลางแล้วแปะซิ้งค์zalman 9500 am2เลย อยู่ที่ 35 องศา ไม่แอร์ด้วย

Comment

Working...
                        X