Announcement

Collapse
No announcement yet.

65nm VS 90nm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 65nm VS 90nm

ทิ้งถำถามไว้หน่อยครับ

CPU2ตัวนี้ ตัวไหนประหยัดไฟกว่ากันอ่ะครับ ตัวแรกช้ากว่าแต่ 90nm
    ตัวสองเร็วกว่าแต่ 65nm

แล้วถ้า CPU รุ่นเดียวกัน ระหว่าง 65nm กับ 90nm มันจะให้ประสิทธิภาพเท่ากันมั้ยครับ
    หรือต่างกันแค่การกินไฟ

ขอบคุณครับ

90NM จะกินไฟฟ้าและร้อนกว่า 65NM ครับ

ควรจะเลือก 65 NM ประสิทธิภาพใช้งานปกติก็ไม่แตกต่งกันครับ

Comment

65 nm G2 ลากดีกว่าขอรับ

Comment

4200 เดี๋ยวนี้ก็ 65nm แล้วไม่ใช่เหรอ ผมซื้อมายังเป็น 65nm เลย

Comment

ดูดีๆนะครับ x4200 มีทั้ง65nm และ 90nm ถ้าร้านที่เราซื้อมีตัว90nm เหลือเยอะๆ หากไม่ดู ร้านจะให้ตัว90nm มา

Comment

อ่ะ แล้ว 4000+ 90nm กับ 4200+ 65nm ไหนกินไฟกว่ากันหรอ พอดีเห็นว่า ความเร็วต่างกัน 100Mhz น่ะ

Comment

90nm กินไฟเยอะกว่า

Comment

แล้วแต่ตัวครับ 4200 90nm บางตัวก็กินไฟ 65w(EE) เท่ากับ 4200 ที่เป็น 65 นานโนเมตร

Comment

อ๋อคือให้ดูที่ nm ไว้ก่อนเลยสิ สำหรับรุ่นใกล้ๆกัน เข้าใจแระ

ใจครับ

Comment

ใช้ไปเถอะคับ มันก็ไม่ต่างกันมาก ราคาก็พอๆๆกัน อีกหน่อยราคาก็ลงอีกเยอะคับ

Comment

แค่กินไฟมากกว่า ไม่เท่าไรหรอก ใช้ไปเถอะ

Comment

Working...
                      X