Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ spark HD3850 มา Software มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ spark HD3850 มา Software มีปัญหา

ผมไปซื้อ spark HD3850 Blue giant มาเมื่อวันเสาร์ แต่งง ครั้งแรกเลยคือ ไหงการ์ดมันถึงไม่สมชื่อเลย ผมได้ sink สีทองมาอ่ะครับ... ก้องงๆ อยู่ แล้วมันจะชื่อ blue giant ได้งัยวะ .... พอเอากลับมาบ้าน มาลง ปรากฏว่า driver ที่มากับกล่อง ไม่สามารถลง catalyst ได้อ่ะครับ มีปัญหา ตลอด ผมใช้ win dark V6.5 พอ รันเข้าวิน ก้อ จะเด้งบอกว่า catalyst มีปัญหา คลิ๊กขวา เพื่อจะเข้า catalyst ก้อ ไม่ได้ อันนี้ มันเกิดไรขึ้นอ่ะคับ งงแล้ว การ์ดที่ผมซื้อมาเนี่ย ใช่ 3850 blue giant จิงป่าวคับ

[IMG][/IMG]

นี่เลยครับ ที่มันขึ้นตลอดเวลาเข้าวินโดว์

Comment

อาจมาจาก Windows ที่ Mod มาแล้วที่คุณใช้อยู่ก็ได้ครับ อันนี้ผมเดาดู แต่รอท่านผู้ประสบปัญหามาแนะแนวทางแก้ละกัน เพราะแบบนี้ผมไม่เคยเจอ แล้วก็แนะนำว่าไปโหลด 8.3 มาใช้ดีกว่านะครับ ปัญหาน่าจะน้อยกว่าไดร์เวอร์ที่แถมมา ส่วนเรื่องซิงค์นี่คงเป็นเพราะของ Palit เขามาเป็นสีทองด้วยมั้งครับ อาจจะของเขาล็อตเดียวกันน่ะ

Comment

ลบไดร์เวอร์ออก
        ลงไดร์เวอร์ตัวอื่น เวอร์ชั่นที่ต่ำกว่านะ

Comment

spark กะ palit นี่ เจ้าเดียวกันเหรอคับ

Comment

Win Dark ครับ ตัวปัญหานะ ผมว่า

Comment

Working...
            X