Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดการ์ดจอที่ดีๆให้ผมหน่อยคร้าฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดการ์ดจอที่ดีๆให้ผมหน่อยคร้าฟ

---ผมจะประกอบคอมใหม่อ่ะคับ Socket 775, CPU E2180------
    -1.ผมควรจะใส่กาดจอของ GForce ตัวไหนดีคับ เอาให้มันเล่น Cysis, DOTA, Need For Speed ลื่นๆหน่อยอ่ะคับ แต่ราคาไม่แพงจนเกินไปผมควรซื้อตัวไหนดีคับถ้าเป็นซีรี่ 8 ของ GForce

-2.และถ้า M/B ผมมีช่องใส่แรม 4 ช่อง ถ้าผมใส่แรม 1G ทั้ง 4 ช่องเลย มันจะเป็นอะไรมั้ยครับ

-3.************อีกอย่างที่ผมสงสัยเกี่ยวกับกาดจอมากๆเลยนะครับคือ GT กับ GS และ GTX มันต่างกันยังไงคับ และเวลาเราซื้อเราควรจะนึกถึงแต่ซี่รี่ที่สูงๆเช่น GF-8500 อะไรแบบนี้ แล้วเราไม่ต้องคำนึงถึงแรมของกาดจอเหรอครับ และแรมของกาดจอมีประโยชน์ยังไงอ่ะคับ************

--- วอนพี่ๆช่วยตอบคำถามผมด้วยนะคร้าบ ผมสับสนจิงๆ ขอบคุณมากๆนะคร๊าฟ----

1. เอาเป็น 8600GT เล่นได้เกิบทุกเกมครับ แต่จะให้ลื่นหน่อยต้องOCช่วยเอา
    2. ใส่แรมไปเลย4ช่องก็ได้สำหรับใข้เดิมๆนะ แต่ถ้าจะOCใส่2ข่องก็พอ
    3. ไล่ตามความสามารถ GS GT GTX แต่ถ้าซื้อการ์ดจอควรจะดูที่บิทแรมเอา และจำนวนแรม ความเร็วคอร์ แรม

Comment

1. Spark GeForce 8600GT U600 256MB DDR3 128-bit ****** 3500
      Spark ATI Radeon HD 3850 256MB DDR3 256-bit ****** 5300

2. สบาย ๆ

3. ตระกูลเดียวกัน แต่คนล่ะชั้นกัน 8500GT ไม่ถือว่าสูงนะ ขยับไปเป็น 8600GT แรงกว่าเยอะ

Comment

ถ้า เอาตอนนี้แรงๆ ก็ 8800 เลือกเอาว่า เอาแบบไหน

ถ้า ไม่แพงจน เกินไป 8600

Comment

1. ผมว่าถ้าจาเล่น Graphic Card ไม่ควรจาต่ำกว่า 8600 GT หรือ HD 3850 แต่ส่วนตัวชอบ Nvidia ครับ ( 9600GT แจ่มมากครับ น่าเล่นถ้าหามือสองได้ )
          2 I Recommend 2 GB x 2 For The Future and Overclock success
          3 แรมบนการ์ดจอจะมีผลอย่างมากกับเกมส์ ในปัจจุบันครับเพราะเป็นพื้นที่ที่การ์ดจอจะใช้เป็น Buffering เวลาประมวลผลเวลาสร้างภาพครับ Concept เดียวกับ RAM ของ PC ครับท่าน

Comment

1
            ASUS EN8500GT SILENT /512MB DDR2 (งบ 3,000 ประกัน D-COM)
            ASUS EN8600GT SILENT /HTDP/256MB DDR3 (งบ 3,900 ประกัน D-COM)
            ถ้ามีคำว่า SILENT ก็จะแพงกว่าปกตินิดหน่อย แต่ช่วยเพิ่มความเงียบครับ
            2
            RAM ใส่เป็น 4 GB Dual Channel 2 คู่ ดีแล้วครับ
            RAM BUS 800 ก็น่าสนใจนะครับ ราคาไม่แพงแล้ว
            3.
            ในแต่ละ Series ของ nVidia
            ก็มีห้อยท้ายอยู่ 2-3 แบบ เพื่อแบ่งเกรดย่อยอีกครับ
            LE GS GT GTS GTX Ultra
            งบสมเหตุ สมผล ส่วนใหญ่เป็น GT GTS นะครับ

Comment

Working...
            X