Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 Idle = 48 องศา ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 Idle = 48 องศา ????

ตามหัวข้อเลยครับ อยากจะถามว่า E8400 ของแต่ละคนร้อนเท่าไหร่กันอ่าครับ

ของผม Sink เดิมๆ ไม่ OC นะครับ Idle 48 Full 58 เลยอะครับ ผิดปกติรึเปล่า ????
    Last edited by HoLYFiNGeR; 19 Mar 2008, 07:54:42.

เข้ามาดูข้อมูล

วันนี้จะไปถอย E8400 ลงทุนลางานครึ่งวันเลยนะนี้ 55+

Comment

โห เต็มที่เลยนะครับนั้น

Comment

เก็บข้อมูลครับ เพราะยังมะเคยใช้

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=148502

Comment

ขึ้นอยู่กับ สภาพแวดล้อม และอุณภูมิ ภายนอก/ภายใน ด้วย

Comment

ขอบคุณครับ

ยังรอความคิดเห็นอื่นอยู่นะครับ

Comment

ไม่ครับ

ปกติของ E8400 เพราะอย่างที่เคยมีกระทู้เก่า ๆ ครับ

ว่า E8xxx มันมีบางตัวที่ Sensor เพี้ยน ๆ ครับ

แต่ ของ จขกท ต้องบอกด้วยครับว่าใช้ บอร์ดอะไร อุณภูมิห้องเท่าใหร่ เปิดทิ้งไว้นานแค่ใหน ใช้ Program อะไรดูอุณภูมิ เพราะ แต่ละจุดทำอุณภูมิ เปลี่ยนได้เสมอ

E8400 ของผม CPU Idle 38-39 Full Orthos 10 นาที 60-61 อุณภูมิห้องประมาณ 30-33 ใช้ P35-DS3P F8

จขกท ไม่ต้องกังวลครับ ใช้งานเดิม ๆ ไม่ดับ เสถียรก็ OK แว้ว หากจะ OC ลองดูครับหากร้อนจน จขกท รู้สึกว่า อันตรายก็เปลี่ยนซิ้งใหม่เลยครับ แจ่ม

ผม OC เล่น ๆ ซิ้งเดิมที่ 3.33 GHz ครับ Idle 42-45 Full Orthos 10 นาที 63-65 แต่ยังไม่เจองานใหนที่ใช้ Clock สูง ๆ เลยเอาลงมาที่ 3GHz เหมือนเดิม

Comment

ของผม board Maximus formular E8400 sink Zalman 8700 ide ประมาณ 47 ผิดปกติรึเปล่าครับคิดว่ามันร้อนไปจริงๆๆ

Comment

CPU ร้อนแบบนี้ก็ไม่แปลกนะครับ เพราะว่าตัวคูณก็เยอะกว่าเก่าอยู่แล้ว แถมยังไปคล๊อกอีกครับ ก็ต้องร้อนหนักเป็นธรรมดา ผมว่าถ้าคุมอยู่สัก 50-55 ได้แค่นี้ก็ยังชิวๆครับ ต้องร้อนไปสัก 70-80 แบบนี้ถึงจะเรียว่าอันตรายครับ เพราะเอาไปปิ้งไข่ได้เลย ของผมลากบัส 450 ก็ประมาณ43-44 ครับ Full ก็ 55 ไม่เกินนี้ก็เปิดอยู่ทุกวันไม่เป็นอะไรนะครับ

Comment

มันไม่ร้อนหรอกครับ เอามือไปจับเย็นเจี๊ยบ แต่ censor ต๊องสุดๆ

Comment

ร้อนนา เท่า 2140 ได้ไง

Comment

ของผม Sink Stock ทำมะดา Idle 47-50
                          OC มาที่ 3.6Ghz FullLoad 52-55 คับ

ปล.ห้องผมร้อนมาก เปิดแอร์แค่ก่อนนอน

Comment

idle ~29-30
                            ambient ~30

Comment

ไม่ร้อนหรอก ของผม Full load ก็ 55 องศา Idle ก็ 45

Comment

Working...
                              X