Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู E6750 P5k - se เดิมๆ มันเป็นอะไรเนีย ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู E6750 P5k - se เดิมๆ มันเป็นอะไรเนีย ??

เปิดเครื่องมาแล้ว เปิดดูทันที มันจะแสดง ผล

พอปิดไปสักพัก มาเปิดใหม่ (สักพักนี่ ปิดไป10-20 วิ)

งง เลยคับ เครื่องยังไม่ได้ OVERCLOCK เลย

แต่ ดูใน cpuz เป็นเหมือนเดิมไม่มีเปลี่ยน

แต่สงใสว่าี่ในรูปเลขมันลดลงได้ไง

เข้าไปปิด C1E ใน bios ครัย มันเป็นการประหยัดพลังขณะใช้งานไม่หนักครับ

Comment

ตามนั้นครับ

เทคโนโลยีประหยัดไฟของ intel ทำให้บางท่านปวดหัวอย่างมากมายเลยเนาะ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
        เข้าไปปิด C1E ใน bios ครัย มันเป็นการประหยัดพลังขณะใช้งานไม่หนักครับ

ที่มันเป็นแบบนี่ เพราะ เค้าตั้งมาให้ ประหยัด หรือ เปลืองหรอคับ

Comment

Originally posted by graffiti View Post
          ที่มันเป็นแบบนี่ เพราะ เค้าตั้งมาให้ ประหยัด หรือ เปลืองหรอคับ
          ประหยัดซิครับ มันก็เหมือนเครื่องยนต์ ท่านเดินรถแบบความเร็วคงที่ ท่านก็ไม่จำเป็นต้องลากเกียจริงมั้น ใส่เกียสูงเดินเครื่องเบาดีกว่า เปลื้ยงน้ำมน เครื่องก็ร้อน แต่ถ้าต้องการเร่ง ท่านก็แค่ยีบคันเร่งลงไป เครื่องยนต์ก็ตอบสนองทันทีเช่นกันครับ ถ้าถามว่าประหยัดเยอะมั้ย cpu ท่านกิน 65W น่าจะมากกว่าครึ่งนิดหน่อยเหมือนกับ amd ม้าง 65W > 32.5W ลดไปเยอะเหมือนกันนะ กินไฟเยอะที่สุดในเครื่องแล้วครับ cpu กับการ์ดจอ 2ตัวนี้ก็ >100W เลยนะ แต่มันมีหมวดประหยัดเหมือนกันทั้งคู่ การ์ดจก็จะลดความเร็วเช่นกัน ขณะไม่เล่นเกมส์
          Last edited by TaO_OaT; 19 Mar 2008, 09:31:13.

Comment

เข้าไปปิด C1E ใน bios แล้ว

ตัวเลขก็ ยัง ลดลงเหมือนเดิม คับ

Comment

มันต้องปิด IEST ไม่ใช่หลอครับเพราะเวลาไม่ได้ใช้งานcpuหนักๆมันจะปรับลดตัวคูณลงมาเหลือ6ครับ (333*6 = 2.0g) C1E มานไม่เกี่ยวกับประหยัดพลังงานหนิ เห็นเค้าว่ามานคือฤฟังชั่นที่ช่วยให้ยืดอายุcpu(แต่ปิดๆไปเถอะเพราะcpuมานทนทานตายยากอยู่แล้ว)
              Last edited by ohm27; 19 Mar 2008, 09:53:27.

Comment

อาการนี้ ให้อัพไบออสใหม่น่าจะหาย ถ้ายังไม่หายให้ลงวินโดว์ใหม่

Comment

ได้แล้ว คับ ผมไป ปิด - SpeedStep - Disable ได้เลย ไม่ลดลงแล้ว

ไปอ่าน http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=173482 นี่มาด้วย

ยังไง ขอบคุณ ท่านๆ มากๆ

Comment

เทคโนโลยีอันชาญฉลาดของ Intel ครับ ( ? )

Comment

คำถามเดิมๆ รอบที่ล้านกว่า

Comment

Working...
                      X