Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเคลมแรม consair 1/667 แบบธรรมดาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเคลมแรม consair 1/667 แบบธรรมดาคับ

คือว่าผมมีอยู่อานะคับ แล้วซิฟแรมเม็ดเล็กมันดันหลุดเอาไปเคลมทางศูนย์จะให้เคลมมะคับบบ

ป.ล.สภาพปกติทุกอย่างชิฟหลุดอย่างเดียว

กำ ลองให้ช่วงมือถือติดให้ก่อนครับ แล้วค่อยไปเครม

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
      กำ ลองให้ช่วงมือถือติดให้ก่อนครับ แล้วค่อยไปเครม
      มันหลุดหายเลยสิท่าน

Comment

ปกติแรมcorsairไหม้เคลมได้ แล้วชิพหลุดเคลมได้ป่าวหว่าอยากรู้เหมือนกัน

Comment

ผมว่าไม่น่าได้ครับ
          แต่ลองทำเนียนดูก่อนครับ เผื่อฟลุ้ค

Comment

หาชิพไห้เจอละก็เอาไฟแช็คจุดทำเนียนเหมือนไหม่ละก็เอากาวติด555(ถ้าเป็นผมนะ)

Comment

Originally posted by xsamuraix View Post
              ปกติแรมcorsairไหม้เคลมได้ แล้วชิพหลุดเคลมได้ป่าวหว่าอยากรู้เหมือนกัน
              พี่ที่ผมฝากเคลมเค้าบอกว่าา ให้คนรับเคลมไป 100-200 ก็อาจจะได้ ผมเลยอยากรู้ไงคับว่าจิงๆแล้วมันต้องเสียเงินรึเป่า

Comment

พี่ที่ผมฝากเคลมเค้าบอกว่าา ให้คนรับเคลมไป 100-200 ก็อาจจะได้
                มุขนี้เราเคยโดนมาแล้ว
                ลองไปเคลมเองเลย ทำหน้าตี๋ๆ

Comment

ชิบหาย !!! แล้วไงครับท่าน

Comment

ไม่ได้ครับ ของที่แตก หัก หลุด ไม่มีประกันไหนรับเคลมครับก็คงต้องหาเจ้าชิปนั้นมาทำเนียนแล้วไปเคลมครับ ว่าแต่แรมยังใช้ได้อยู่ไหมครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                      ไม่ได้ครับ ของที่แตก หัก หลุด ไม่มีประกันไหนรับเคลมครับก็คงต้องหาเจ้าชิปนั้นมาทำเนียนแล้วไปเคลมครับ ว่าแต่แรมยังใช้ได้อยู่ไหมครับ

ยังมะยู้เหรอ มันพังไปพร้อมกับเมนบอร์ด

Comment

Originally posted by Romance View Post
                        ยังมะยู้เหรอ มันพังไปพร้อมกับเมนบอร์ด
                        รู้อะไรครับ ไม่เข้าใจ

Comment

ชิบหาย จริงๆ

Comment

- -" เหนื่อยแทน

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                              รู้อะไรครับ ไม่เข้าใจ

ก็คือว่าผมประกอบเคสใหม่อะคับ แล้วพอเปิดเคสมันก็เปิดติด ไฟพาวเวอ พัดลมled ดีวีดีรอม ใช้งานได้หมดแต่เมนบอร์ดไม่ทำงาน ผมลองแล้วลองอีกยังไงก็ไม่ทำงาน ผมเลยถอดเมนบอร์ด+cpu+ram ไปให้ช่างดูอะคับ เค้าบอกว่าเมนบอร์ดเสียไฟกระชากอะไรซักอย่าง แล้วแรมก็เม็ดแรมหลุดอะคับ ตอนนี้เคลมอยู่ทั้งคู่

Comment

Working...
                              X