Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าเรื่องสายลำโพงที่คลองถม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อเมตรละไม่กี่สิบบาทหรือที่รู้สึกว่าไม่แพงมากก็สบายใจดีครับ อิอิ

ถ้าเล่นชุดหูทองจริงๆค่อยซื้อของแพงๆมาใช้อ่ะ

Comment

Originally posted by romeoh View Post
      ถ้าจะซื้อหัวพวกบานาน่ามาเข้าเองนี่ทำยากหรือเปล่าครับ หรือถ้าไปที่ร้านเครื่องเสียงให้เค้าทำให้เ้ค้าจะคิดประมาณเทาไหร่่อ่ะ
      ถ้าทำเอง ก็มีง่ายทั้งมียาก ถ้าง่ายๆ ก็ลองดูหัว monster quick lock สะดวกดี ปลอกแล้วสอดหัวเข้าไปแล้ว ล๊อคจบ

จะหาสายที ทำไมลำบากจัง (ต้องใช้น้ำกรด)ผมไปดูมาสองร้าน เค้าก็ปลอกให้ดูหมดน่ะคับ แต่จะมานั่งพิสูจน์กันเนี่ยคงลำบากเกินไปอ่ะ จิงๆผมก็ซื้อมาแล้วล่ะ รวมๆก็ล่อไป 2000กว่าบาท T T ผมแค่อยากรู้ว่าที่คลองถมมันจะมีหลอกขายกันหรือเปล่าอ่ะ กัวได้ของไม่คุ้มค่าเงิน แต่เท่าที่ลอง เสียงใสขึ้นจิงๆคัีบ..
      ก็ไม่ต้องทดสอบก็ได้ครับ เงินแท้ เทียม เค้าก็ทดสอบกันอย่างนี้แหละครับ
      Last edited by Aeromancer; 19 Mar 2008, 18:21:47.

Comment

Originally posted by excomics View Post
        สุดยอด ภาพบนนั่น เมตรละ 500 เลยนะนั่น -*-
        รูปบนนี้หน้าตัด 1.95sqmm 675บาท/เมตร ครับ
        ถ้าเป็นแบบหน้าตัด 1.23sqmm ถึงจะราคา 495บาท/เมตร

Comment

Originally posted by JO View Post
          รูปบนนี้หน้าตัด 1.95sqmm 675บาท/เมตร ครับ
          ถ้าเป็นแบบหน้าตัด 1.23sqmm ถึงจะราคา 495บาท/เมตร

675บาท/เมตร พวก5.1 /7.1 นี่ถ้าเปลี่ยน คงกระอักเป็นเลือดเลย
          5.1 1.5เมตร3เส้น 7เมตรอีก2เส้น อ๊ากกก!!!
          7.1 1.5เมตร3เส้น 7เมตรอีก4เส้น อ้วกกก
          Last edited by jarzabrike; 19 Mar 2008, 22:17:16.

Comment

- - รูปบนนี้หน้าตัด 1.95sqmm 675บาท/เมตร ครับ

ผมจำได้อย่างแม่นยำ ท่านลองไปเดินบ้านหม้อดูมีร้านนึง ขาย 550 ที่ท่านบอก 675 อะ

ส่วนอันเล็กกว่าหน่อยถึง 500

Comment

Originally posted by excomics View Post
              - - รูปบนนี้หน้าตัด 1.95sqmm 675บาท/เมตร ครับ

ผมจำได้อย่างแม่นยำ ท่านลองไปเดินบ้านหม้อดูมีร้านนึง ขาย 550 ที่ท่านบอก 675 อะ

อ่อผมใช้บัตรเครดิตสั่งผ่านเว็บเอาอะคงจะแพงก่าบ้านหม้อพอควรแต่อาศัยว่าสะดวกดีพอดีอยู่บ้านนอก

เห็นว่าตอนนี้มี Audioquest Rocket88 มาใหม่ประมาณ 1800บาท/เมตร ว่าจะลองเหมือนกัน

Comment

ถ้าจะไปซื้อต้องบอกเค้าว่ายี่ห้อไรครับสนใจอยู่

Comment

ขโมยสร้อยทองนายหญิงใหญ่ที่บ้านมาเป็นสายลำโพงเลยครับ

รับรองเสียงเนี่ยเนียนสุดๆ เนียนจนเลือดสาดแน่เลย ... หุหุ

Comment

Originally posted by pawatcc View Post
                    ถ้าจะไปซื้อต้องบอกเค้าว่ายี่ห้อไรครับสนใจอยู่
                    In-Akustik(Monitor) Atmos Air 195 Silver ครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
                      In-Akustik(Monitor) Atmos Air 195 Silver ครับ
                      อ่านว่า อิน อคูสติก เป็นการเขียนแบบ เยอรมันหรือเปล่า ? เพราะได้ข่าวว่า สาย brand นี่มาจาก เยอรมัน

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                        อ่านว่า อิน อคูสติก เป็นการเขียนแบบ เยอรมันหรือเปล่า ? เพราะได้ข่าวว่า สาย brand นี่มาจาก เยอรมัน

www.in-akustik.com

Comment

Originally posted by tube_cats View Post
                          ขโมยสร้อยทองนายหญิงใหญ่ที่บ้านมาเป็นสายลำโพงเลยครับ

รับรองเสียงเนี่ยเนียนสุดๆ เนียนจนเลือดสาดแน่เลย ... หุหุ

เลือดสาด ชัวร์เลย หัวแตกแน่

Comment

In-Akustik
                            เห็นทางร้านบอกเป็น ชื่อใหม่ของ ยี่ห้อ Monitor ครับผม
                            เป็นงานจาก เยอรมัน ครับ ได้มาตรฐานอยู่

แต่ถ้าใครจะลอง แต่ งบน้อย แนะนำให้ ถักสายแลนได้เลยครับผม

Comment

คัยสนใจจาเอาสายแลนถักไปลองมั้ย อิอิ มีอยู่สองเส้น มาเอาไปเลยแจกฟรีอิอิ เส้นละ เมตรยี่สิบ

Comment

บ้านหม้อ ผมไปซื้อสาย dynacom มา เหอๆเส้นสีชมพู เอามาใส่ตอนแรกตกใจ ไมเสียงมันห่วยก่าสายแลนถักอีกฟระ พอลองเปิดไปซัก สองชั่วโมง เอ๊ะ ไอ้นี่นี่ ไมมานดีขึ้น 555+
                                เมตรละ 150 ต่อเหลือ เมตรละ 100 เอิ๊กๆๆ เข้าหัวฟรีอีก คิคิ

Comment

Working...
                                X