Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD K6 + Ram 256 ลง XP-Pack2 เอาอยู่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD K6 + Ram 256 ลง XP-Pack2 เอาอยู่มั้ยครับ

หรือถ้าจะขายทั้งชุด ได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

ลง XP SP2 อยู่คับ

ถ้าปรับแต่งเป็นทำให้มันกินแรมได้ต่ำมาก

Comment

ได้ครับใช้งานปรกติ แต่ให้สวยก็ 256+128 ดีกว่า

Comment

พอไหวครับ แรมน่าจะมากกว่านี้หนอยนะครับ

Comment

ใช้ทำไรล่ะครับ ถ้าลงไว้ใช้
          Office + Browse Web + ดูหนัง ฟังเพลง
          ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ เคยใช้อยู่

Comment

ถ้า K6-2 500MHz ก็สบายๆครับ ลองแล้ว

Comment

ที่จิงพวกPentiumIIหรือCeleronความเร็ว300ก็เอาอยู่แล้วคับสำหรับเล่นเนต พิมพ์งานทั่วๆไป แต่ต้องจัดการเรื่องทรัพยากรให้ดีเท่านั้นเอง

Comment

K6 ส่วนมากบอร์ดจะรับแรมได้เทาไหร่ครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                  ลง XP SP2 อยู่คับ

ถ้าปรับแต่งเป็นทำให้มันกินแรมได้ต่ำมาก
                  ช่วยแนะนำวิธีปรับแต่ให้กินแรมได้ต่ำมากๆ ทีคับ
                  เครื่องที่ทำงานผม มันอืดมากๆเลยคับ
                  ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

Comment

ของผม K6 450 @500 ยังลงได้เลยครับ ใช้พิมพ์งานอยู่ทุกวัน ครับ แรมอีกสักนิดจะลื่นขึ้นครับ

Comment

เมนบอร์ด Socket7 หรือ Super Socket7

ผมจำได้ว่ามันใส่หน่วยความจำแถวละ 512 MB ไม่ได้นะครับ

คงใส่หน่วยความจำได้ขนาดใหญ่สุดที่แถวละ 256 MB

ผมเคยใช้ ASUS P5A-B จะมี slot ใส่หน่วยความจำ 3 แถว

256 MB X 3 = 768 MB

และ หน่วยความจำที่ใช้ ต้องเป็นแบบ แรมสองหน้า

มีชิปหน่วยความจำ ข้างละ 8 ตัว รวมแล้ว 16 ชิป

คงต้องดูที่คู่มือประกอบด้วย

Comment

Working...
                      X