Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับcpuzมาบอกว่า น้องสมพรของผม กลายเป็นน้าแอ็คครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับcpuzมาบอกว่า น้องสมพรของผม กลายเป็นน้าแอ็คครับ

สเปกผม cpu Semprom 2500+ (1750Mhz)
    Ram 512+256
    Asus a7n8x-x
    Winfast A340T 128/60bit
    ผมโหลด ไดเวอร์การ์ดจอมาใหม่ เป็นรุ่น93.71(มันบอกแบบนี้จากเวป 3ดีกูรู) พอรีเครื่องแล้วเข้ามาเล่นรู้สึกมัน
    อืดๆเลยใช้ cpuz1.37ดูเลยเห็นว่าซีพียูผมกลายเป็น
    Athlon (tm)xp1600+ (1400Mhz)ผมต้องทำยังไงบ้างครับเพราะตอนนี้ผมไปคล๊อกซีพียูเป็น1.75Ghz เหมือนเดิมแต่ว่า มันร้อนมากครับ เลยอยากให้มันกลับเป็น
    Sempron เหมือนเดิม รบกวนผู้รู้ โปรดชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

Athlon (tm)xp1600+ (1400Mhz) บอกตอนไหนครับ โพสสกีนตอนเปิดเครื่อง
    ---------------------------------------
    หรือว่าคุณดูที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
      Athlon (tm)xp1600+ (1400Mhz) บอกตอนไหนครับ โพสสกีนตอนเปิดเครื่อง
      ---------------------------------------
      หรือว่าคุณดูที่ไหนครับ
      ใช้ cpuz1.37ดูเลยเห็นว่าซีพียูผมกลายเป็น

Athlon (tm)xp1600+ (1400Mhz)

อิอิ

Comment

เอารูป CPU-Z มาโพสให้ดูดีกว่าครับ

อ้อ... มันออก v1.38 แล้วนะ ไปโหลดมาลองดู

Comment

มันใช้การผลิตแบบเดียวกันคับของผมก้อเปนเหมือนกัน

Comment

ขอโทษทุกคนครับ พอดีผมหลับ พึ่งตื่นครับ เข้าไปกดดูใน cpuzครับ กดตรง Mycomputers
            ก็เห็นครับ หรือ กด Delete ตอนเปิดเครื่องก็เป็นครับ ตอนเปิดเครื่องก็เป็นครับ ผมว่า
            น่าจะเป็นเพราะ ไดเวอร์การ์ดจอตัวใหม่ ที่ผมโหลดมาแน่ๆครับ เพราะไม่ได้ทำอย่างอื่นเลย
            เดี๋ยวลองไปเปลี่ยนดูแปบครับ

Comment

ลงไดเวอร์ตัวที่มันแถมมาแล้ว ก็ยังไม่หาย ตอนนี้ ความเร็ว1050 เอง ใครมีประสบการณ์
              ช่วยผมทีครับ

Comment

แล้ววิธี เอารูป cpuz ลงทำยังไงครับ

Comment

Update BIOS ของ Mainboard ครับ

Comment

ของมันเอ๋อกันได้ครับ

Comment

Working...
                    X