Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพเกรดครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพเกรดครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

cpu : intel pentium e2140
    mb : asus p5vd2-vm
    ram : kingston 1 g bus 800
    vga : 7200 gs 256 mb
    hdd : seagate 160 gb sata
    psu bestec 350 watt max

ตอนนี้เล่นเกมส์ nfs prostreet แล้วรายละเอียดต้องปิดหมดเลยถึงจะเล่นได้
    ถ้าผมจะเปิดรายละเอียดหมดนี่ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ เน้นดูหนังกับเล่นเกมส์ครับ
    ทุกอย่างเดิมๆไม่ oc ครับ

1. การ์ดจอ อย่างต่ำก็น่าจะ 8600GT ครับ
    2. ซีพียูขอขยับอีกนิดครับผม เป็น E2180 หรือ E4500 ยิ่งดีเยี่ยมเลย
    3. บอร์ด น่าจะเปลี่ยนอีกนะ อันนี้มันออนบอร์ดแชร์แรม ไม่ใช่หรอครับ แฮะๆ คงไม่ไหวเเน่ถ้าเล่นเกมส์หนัก ๆ
    4. หาแรมมาอีกซัก 1 แผงฮ่ะ 1 กิก

Comment

Originally posted by suriya.klinbua View Post
      1. การ์ดจอ อย่างต่ำก็น่าจะ 8600GT ครับ
      2. ซีพียูขอขยับอีกนิดครับผม เป็น E2180 หรือ E4500 ยิ่งดีเยี่ยมเลย
      3. บอร์ด น่าจะเปลี่ยนอีกนะ อันนี้มันออนบอร์ดแชร์แรม ไม่ใช่หรอครับ แฮะๆ คงไม่ไหวเเน่ถ้าเล่นเกมส์หนัก ๆ
      4. หาแรมมาอีกซัก 1 แผงฮ่ะ 1 กิก
      ถามต่ออีกหน่อยครับ ถ้าผมเปลี่ยนบอร์ดเป็นแบบ ram dual channal
      ผมจะใช้แรมเดิม 1 แผง แล้วซื้อมาเพิ่มอีก 1 แผง จะได้มั้ย หรือต้องซื้อไหม่หมด 2 แผงเลย
      ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by tanrad View Post
        ถามต่ออีกหน่อยครับ ถ้าผมเปลี่ยนบอร์ดเป็นแบบ ram dual channal
        ผมจะใช้แรมเดิม 1 แผง แล้วซื้อมาเพิ่มอีก 1 แผง จะได้มั้ย หรือต้องซื้อไหม่หมด 2 แผงเลย
        ขอบคุณครับ
        ไม่จำเป็นต้องเสียบสองแผงเสมอไปครับ ที่บอร์ดมันเขียนว่า สนับสนุน dual channal
        หมายความว่า บอร์ดมันเเค่สนับสนุนคุณสมบัตินั้น ๆ เเค่นั้นเอง ใช้แผงเดียวก็ได้ครับ

Comment

Working...
        X