Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ชิฟ บนบอร์ด Crosshair

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ชิฟ บนบอร์ด Crosshair

ผมใช้บอร์ดตัวนี้มาก็นานล่ะได้ลองอ่านรีวิวการทดสอบบอร์ดตัวนี้และก็ได้เห็นว่ามันใช้ชิฟ 590 ตามภาพ ในคู่มือมันก็บอกไว้อย่างนั้น

วันหนึ่งผมลองไปดูของผมมั่งแล้วก็ได้เห็นว่ามันใช้ชิฟ 570 SLI ตามภาพ

ผมขอถามหน่อยครับว่าบอร์ดรุ่นนี้มันออกมากี่รุ่นเหรอเหรอครับทำไมชิฟมันไม่เหมือนกัน แล้วตกลงมันใช้ชิฟตัวไหนกันแน่ แล้วมันแตกต่างกันตรงไหน อีกนิดน่ะครับไหนๆตั้งกระทู้แล้ว ถ้าผมจะเปลี่ยนแรมเป็นของ OCZ DDR2 PC2-6400 SLI-READY EDITION มันจะทำงานกับบอร์ดตัวนี้ได้เสถียรกว่าแรมทั่วไปหรือไม่ครับ

ดันหน่อย เผื่อมีผู้รู้แว่ะมาตอบ

Comment

CPU-Z เอ๋อ ไม่ก็บอร์ดเอ๋อนะครับผมว่า ลองๆดู BIOS อีกที

ส่วนเรื่องแรมนั้น เสถียรหรือไม่ อยู่ที่ว่าคุณ OC หรือปล่าว ถ้าใช้เดิมๆ แรมไหนก็เหมือนกันครับ

Comment

ตัว SB ที่ไว้ควบคุม SLI 16X อีกช่องครับ

อาจจะเป็นการฃดต้นทุนก็ได้นะครับ

ยังดีกว่าได้ NF 6100,6150 มาอ่ะ เคยเห็นกับ M2N32 SLI แกะออกมาดูหน้าตาเลยนะ LOT แรกๆ NF570 หลังๆ NF 6100 อ่ะ

Comment

ลองด้วย CPU-Z 1.38 มันมองเห็น nForce 590 SLI

แต่พอลอง CPU-Z 1.44 ดันเป็น nForce 570 SLI ซ่ะเนี่ย

เห่อๆแล้วจะเชื่อตัวไหนดีเนี่ยหรือต้องถอดฮีทไปท์ออก เพื่อดูรุ่นชิฟ

Comment

ลองดู 1.44.1 ครับ www.cpuid.com

Comment

Working...
            X