Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อลงวินโดว์ไหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อลงวินโดว์ไหม่

คือเวลาผมลงวินโดว์อ่ะคับ เข้าเว็บgoogle เวลาพิมsearch ถ้าคำที่เราเคยพิมหาไปแล้วมันก็จะขึ้นมาให้ดูใช่มะคับ แต่อันนิไม่ขึ้นคำอะไรเลย ต้องไปปรับแต่งตรงไหนคับ ขอความกรุณาด้วยคับ

......

Comment

ไม่ค่อยเข้าใจคำถามครับ หมายความว่าหลังจากลงวินโดว์ใหม่ แล้วมันไม่ขึ้นหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ปกติครับ พวกhistory, temp file, cookie, web form ทั้งหลาย มันโดนล้างไปหมด ก็ต้องเริ่มใหม่ครับ

ถ้าเข้าใจคำถามผิดไปก็ขออภัย

Comment

http://www.google.co.th/

ปกติมันไม่ต้องปรับอะไรนี่ครับ ลองลง Firefox แล้วทดสอบว่าเป็นเหมือนกันไหม

http://www.mozilla.com/en-US/firefox/

Comment

คือ พวกนี้มันจะโดนลบไปกะวินโดส์เก่าแล้วอะครับ ลงใหม่ก็ไม่มีไงครับ

Comment

Originally posted by jin View Post
            คือ พวกนี้มันจะโดนลบไปกะวินโดส์เก่าแล้วอะครับ ลงใหม่ก็ไม่มีไงครับ
            คืออันนั้นเข้าใจคับว่าโดนล้างแต่เวลาผมมาSEARCHหาแบบว่าหาเกี่ยวกับราคาคอม
            พอมาเปิดหาอีกทีคลิกตรงช่องว่างๆของSEARCHมันต้องมีคำที่เราเคยค้นหาขึ้นมาอ่ะคับแต่ว่ามันไม่มี

Comment

คือ อย่างงี้ เวลาคอมเพิ่งลงใหม่แร้วยังไม่ได้ใช้ ie พอเราเข้าจ้าไปใช้ie (หน้า google) ค้นหาข้อมูลครั้งแรก มันจะถามว่าเราต้องการจะเซฟการค้นหาข้อมูลนั้นหรือไม่ น่ะ ^^

Comment

ใช้ google toolbar ดูครับ ลงใน aDdd-ons ของfirefox

Comment

ใช้IE หรือ FF

Comment

ie คับ มันไม่เห็นมีให้ปรับ

Comment

ไปที่Tools
                      เลือกInternet Options
                      เลือกแทบContent
                      หัวข้อAutoComplete กดSettings
                      ติกถูกที่Forms
                      กดOK

Comment

ใช่ตาม rep บนเลยครับลบแล้วลงใหม่มันก้อไม่มีแล้วครับ

Comment

Working...
                        X