Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามง่ายๆ ผมอยากเล่นระบบน้ำ ต้องเริ่มจากอะไร?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามง่ายๆ ผมอยากเล่นระบบน้ำ ต้องเริ่มจากอะไร?

ผมลองถามใครหลายๆคนมาแล้วแหละ

แต่ก็อยากรู้อีก รู้มากๆ คำถามอาจกว้างไป

ขอรายละเอียดเกี่ยวกับอุปกรณ์อะครับ

ว่ามันต้องต่อยังไง ต่อไฟจากไหน

ดัดแปลงแบบบ้านๆได้มั้ย ถ้ามีพวกของที่ไม่ต้องทำให้เราเสียเงินมากมายระดับเทพอะ

แล้วก็กินไฟแค่ไหน

หม้าน้ำและปั้ม ถ้าไม่ซื้อของมันโดยเฉพาะจะเปนปัญหาอะไรมั้ย

Originally posted by AntiVirus View Post
    ผมลองถามใครหลายๆคนมาแล้วแหละ

แต่ก็อยากรู้อีก รู้มากๆ คำถามอาจกว้างไป

ขอรายละเอียดเกี่ยวกับอุปกรณ์อะครับ

ว่ามันต้องต่อยังไง ต่อไฟจากไหน

ดัดแปลงแบบบ้านๆได้มั้ย ถ้ามีพวกของที่ไม่ต้องทำให้เราเสียเงินมากมายระดับเทพอะ

แล้วก็กินไฟแค่ไหน

หม้าน้ำและปั้ม ถ้าไม่ซื้อของมันโดยเฉพาะจะเปนปัญหาอะไรมั้ย
    1.รายละเอียดการต่อจะมาในคู่มือเลยครับ ต่อไฟจาก Molex เลย

2.ดัดแปลง...ได้ครับ แต่ไม่รับรองความปลอดภัยที่อาจเกิดกับ Hardware ของท่าน

3.กินไฟคอมครับ ไม่เปลืองมากหรอก แต่เสียงพัดลมมากขึ้น

4.ไม่หรอกครับ ใช้ปั้มตู้ปลา หม้อน้ำมอไซ รังผึ้งรถยนต์ก็ได้ แต่แปลงท่อเข้าให้ได้ และไม่รั่วก็พอครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X