Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำตอบเรื่องPSUหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำตอบเรื่องPSUหน่อยคับ

คือคอมผมชอบค้างอ่ะคับเวลลาเล่นเกม

แล้วมีคนบอกมาว่า

"ที่เคยเจอคือการจ่ายไฟไม่พอของPSU ในการจ่ายไฟซีพียู เพราะตอนฟูลโหลดมากๆมันจะกินไฟเพิ่มขึ้นเมื่อไฟไม่พอมันจะค้างครับ ลองปรับไฟซีพียูในไบออสเพิ่มซัก 10% ดูครับ"

คือผมทำไม่เป็นอ่ะคับ

มันทำยังไง

ใครรู้ช่วยบอกทีคับ

เช็คเรื่องความร้อนดูครับ อาจเกิดเพราะความร้อนก็ได้
    ต้องดูสเปคด้วยครับลองบอก สเปคคร่าวๆ ก็ดีครับ

Comment

Ram 512

CPU 2.80GHz

Window XP

VGA Card มีคับ แต่ไม่รู้เท่าไหร่

Comment

บอกสเปคเครื่องมาครับ เดี๋ยวมีคนมาช่วยตอบให้เองครับ

Comment

Originally posted by Elegtronic View Post
          Ram 512

CPU 2.80GHz

Window XP

VGA Card มีคับ แต่ไม่รู้เท่าไหร่
          สเปคก็โอนะครับ ต้องดูที่เกมส์แล้วว่าค้างที่เกมส์ไหน คือลองดูที่ด้านซอฟต์แวร์ครับ

Comment

เกมสอื่นเป็นมั้ยครับ ถ้าเป็น

ลองเช็คที่ความร้อนก่อนเป็นอันดับแรกครับ
            เปิดเคส พัดลมจ่อ แล้วลองเล่นดูครับ

ถ้าหาย ก็เป็นที่ความร้อน
            ถ้าไม่หาย ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ
            ถ้าไม่หาย ลองเปลี่ยน PSU ดูครับ
            ถ้าไม่หาย ลอง Format คอมดูครับ
            ถ้าไม่หาย ลอง เปลี่ยนการ์ดจอดูครับ

ปล.แค่นี้ก่อน

Comment

เกมที่ผมเล่นคือ Need For Speed 2 อ่ะคับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบที่บอกมาด้วยนะคับ

Comment

Working...
                X