Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำงบ 1,9xx กับลำโพงดังๆ คุ้มครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำงบ 1,9xx กับลำโพงดังๆ คุ้มครับ

ตัวนี่เลยครับ เมื่อกี้ไปดู rambo4 กับเพื่อนมาเลยเดินไปแถวชั้น IT ของเดอะมอร์งามวงศ์วาน เจอลำโพงลดราคา ของ Aconatic รุ่นAN-SP260 ขายอยู่1900กว่าๆ(แถวทวิสเตอร์ให้อีกสองอัน) เพื่อนมันสนใจเลยซื่อ ผมก็เลยช่วยมันยกกลับมาที่หอ แล้วก็ลองเสียงกันเลย(ลองกับsound onboardของมัน) โอ้ใช้ได้เลย สำหรับราคานี่ กระหึมใช้ได้ เล่นเอาพื้นสั่นได้เหมือนกัน สำหรับราคานี่ผมว่าคุ้มมากๆเลยอ่ะ ก็เลยมาแนะนำให้เพื่อนๆที่งบจำกัดลองหามาใช้ดูนะครับ แจ่มเป็ด

ไม่มีใครสน เลยเหรอ -*-

Comment

เปิดเอามันส์เข้าท่ามาก แต่ลำโพงตู้ต้องมีระยะจัดวางพอสมควร เสียงถึงจะ ok ไม่น่าวางบนโต๊ะได้ -*-

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        เปิดเอามันส์เข้าท่ามาก แต่ลำโพงตู้ต้องมีระยะจัดวางพอสมควร เสียงถึงจะ ok ไม่น่าวางบนโต๊ะได้ -*-
        เพื่อนผมและผมไม่มีความรู้เรื่องเสียง เห็นมันเสียงดัง มีเสียงเบสดังตึบๆก็พอใจแว้ว จัดว่างไม่เป็นอ่ะครับ ส่วนไอ้ตัวนี่วางบนตัวคอมคง..

Comment

หาอุปกรณ์ในบ้านมาเป็นชั้นวางซิครับ ลองดู ลองย้ายที่วางลำโพงหลายๆที่ดูครับ จะได้เสียงที่เปลี่ยนไปนะเอ้อ เผื่อจะได้เสียงที่ดีขึ้นครับ

Comment

ดูแล้วน่าสนๆ ถ้าเสียงดี ก็คุ้มค่ามากเลยครับ

Comment

วันนั้นไปลองฟังที 0 เดอะมอลงาม
              ดังได้ใจดีครับ

Comment

เห็นรูปแล้วคุ้มจริงๆ

Comment

สวยดีครับ เด่นๆเลย

Comment

เสียงเบสเป็นไงครับ เน่นดีไหม พอดีกำลังจะไปสอย x3/5.1

Comment

Working...
                    X