Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU กะ Ram ตัวดีนี้มั๊ยคับ มาจากร้าน TK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU กะ Ram ตัวดีนี้มั๊ยคับ มาจากร้าน TK

SilverStone ST50F 500W
    http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=

Ram
    http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=

2 อย่างเนี้ยอ่ะคับ เห็นของใหม่ ราคาถูกดีั แต่แปลกๆ ไม่มั่นใจคุณภาพอ่ะคับ

1) PSU มันเนี้ย ถ้าเทียบกะ PSU Enhance 500W ENP-5150GH ตัวนี้แล้วอันไหนจ่ายไฟได้ดีและ เสถียรกว่าอ่ะคับ จำเอามา oc ด้วย (เห็น TK นำมาขายถูกเลยสนใจ)
    2) Ram ตัวนี้ดีมั๊ยคับ ไม่รู้ยี่ห้ออะไร มันดีกว่า ram บ้านๆพวก Kingtons Corsiar อะไรมากไหม แล้วสู้พวก ocz , Gail , G.skill อะไรพวกนี้ได้ไหมคับ เห็นราคาถูกดีน่าสน

- Enhance
    - เดาไม่ผิดน่าจะเป็นชิบ Aeneon CL 5-3-3-8 ไฟ 1.8V ดีกว่าหรือเปล่าตอบไม่ถูกแฮะ เพราะยังไม่เคยลอง....

Comment

มีอีก 1 ตัวเลือกอ่ะคับ PSU Tagan TG 600W TKcom ตอนนี้ลดเหลือ 3100 เองคับ
      ถ้าเทียบกะ Enhance ตัวข้างบนต่างกันแค่ 100 เดียวที่ผมซื้อ แต่ต่างกันตั้ง 100W เลยอ่ะคับ ตัวไหนดีๆๆๆ

Comment

เชียร Enhance 500W ENP-5150GH อีก 1 เสียง

Comment

1.เชียร์ Enhance เพราะใช้อยู่ --"
          2.ถ้าใช้งานทั่วไปคงไม่ต่างจากแรมตัวละ 4-5000 พันหรอกครับ

Comment

Enermax Enermax Enermax

Comment

Originally posted by zero_za View Post
              Enermax Enermax Enermax
              เอา 2 ยี่ห้อนี้อ่าคับ อยากเปลี่ยนแนวไปลอง 2 ค่ายนี้ดูม่าง -*-

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                SilverStone ST50F 500W

Ram

2 อย่างเนี้ยอ่ะคับ เห็นของใหม่ ราคาถูกดีั แต่แปลกๆ ไม่มั่นใจคุณภาพอ่ะคับ

1) PSU มันเนี้ย ถ้าเทียบกะ PSU Enhance 500W ENP-5150GH ตัวนี้แล้วอันไหนจ่ายไฟได้ดีและ เสถียรกว่าอ่ะคับ จำเอามา oc ด้วย (เห็น TK นำมาขายถูกเลยสนใจ)
                2) Ram ตัวนี้ดีมั๊ยคับ ไม่รู้ยี่ห้ออะไร มันดีกว่า ram บ้านๆพวก Kingtons Corsiar อะไรมากไหม แล้วสู้พวก ocz , Gail , G.skill อะไรพวกนี้ได้ไหมคับ เห็นราคาถูกดีน่าสน

เคยไปถามที่ร้านตอนที่เพิ่งออกมาใหม่ๆ เห็นคุณต้น TK บอกว่าเป็นแรมอันดับต้นๆเลยอ่าครับ ติด 1 ใน 5 ที่ดีที่สุดอ่าครับ แต่เท็จจริงอย่างไร อันนี้ต้องลองเอง

Comment

dunn อยากรู้เรื่อง Ram ตัวนั้น เหมือนกาน
                  ไม่ค่อยได้ยิน ยี่ห้อ A-Data

Description
                  Feature:
                  - 240-pin unbuffered DIMM
                  - Maximum 6.4GB/s bandwidth
                  - JEDEC standard 1.8 +/- 0.1V power supply
                  - 64M x 8 component configuration
                  - CAS LatencyF5
                  - 4 Bank
                  - Off-chip driver (OCD) impedance adjustment, and on die termination (ODT)

Comment

SilverStone ST50F 500W เทียบกับ Enhance แล้ว Enhance ดีกว่าชัวร์คับ
                    คิดว่า Enhance 500W มันดีกว่าตรงที่มีระบบประหยัดไฟด้วย
                    Last edited by ZatanBoy; 23 Mar 2008, 01:48:11.

Comment

Silver Stone แทบทุกรุ่น
                      OEM โดย Enhance ครับ สเปกเดียวกัน รูปร่างเดียวกัน แตกต่างที่สติ๊กเกอร์ กล่อง กะราคาเท่านั้น

ใช้ได้เลยจ้า

Comment

พอๆกันนะครับ Silverstone กับ Enhance ไม่ต่างกันเท่าไหร่เลย

แรม A-Data ดีกว่า kingston (รุ่น value) kingmax นะครับ ทนไฟสูงๆได้ดีกว่าเพราะ PCB ดีกว่า
                        แต่คงสู้พวก Geil Gskill ไม่ได้หรอกครับ

Comment

ตอบสำหรับ PSU นะครับ

ไป search หา label มาดู ว่าใครเป็นคนผลิตให้
                          สำหรับรุ่น SST50F รุ่นนี้ มี UL No. = E190414 ซึ่งไม่ได้ผลิตโดย Enhance นะครับ
                          แต่รุ่นนี้ผลิตโดย FSP ซึ่งก็เป็นเจ้าพ่อวงการ OEM PSU เหมือนกัน
                          แล้ว FSP ก็มี PSU ของตัวเองออกมาขายด้วย มีรุ่นดังๆหลายรุ่นเหมือนกัน (แต่ไม่ดังในบ้านเรา)

Spec ดูดีทีเดียว มีทั้ง Active PFC และ Efficiency ที่ประมาณ 80% ที่ typical load
                          ไฟ 12V จ่าย max combine 36A

แต่ที่น่าสนใจที่สุด คือราคาที่หน้า web TK บอกแค่ 2,300 บาท เท่านั้น

spec แบบนี้ ราคาแบบนี้ สามารถฆ่า Enermax 460w รุ่นยอดนิยมได้สบาย
                          (ถ้าดูจาก spec อย่างเดียว เหมือนว่า Enermax 460w spec จะแย่กว่า ในราคาที่แพงกว่าอีก)

รอดูผลทดสอบ confirm อีกทีครับ

Comment

ลองกดดูลิงค์ใต้ชื่อผมคับ แล้วจะรู้ว่า Enhance ดีกว่ายัง

Comment

Working...
                            X