overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ช่วยแนะนำทีครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วฮับ

Default ช่วยแนะนำทีครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วฮับ

พอดีเบื่ออีแก่ที่บ้านแล้ว หลังจากใช้มาหลายปีดีดัก ถึงเวลาต้องอัปเกรดแย้ว ช่วยแนะนำทีครับตอนนี้ Cpu+MB+RAM ประหยัดสุดต้องใช้รุ่นไหนครับ แบบไม่ต้องเทพนะครับ ใช้แค่โหลดบิท กะ แปลงไฟล์หนังนิดหน่อย ของเก่ามันเป็น DURON 1.4 - MB K7VZM - DDR 1 512/400 x2 - FX5200 - IDE 250 GB

ช่วยดูรุ่นที่มันพอจะ Support อปกรณ์เก่าได้บ้างก็ดี แต่ถ้ามันไม่ได้จริงๆ ก็จะซื้อใหม่แล้วโล๊ะของเก่าทิ้งเลยก็ได้

รบกวนช่วยด้วยคร้าบ ขอบคุณครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

X2 4000+ 2100
    ASROCK ALIVENF6VSTA 1600
    RAM ROX 667 1Gx2

เท่านี้แหละครับ VGA ON ก็ใช้ได้ครับ

OverclockZone Member Mr.T's Avatar

แนะนำไห้ขาย
    เก็บไว้แต่ HD ครับ

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

ไม่มีไรจะตอบนอกจาก พี่วิกรจัดได้ดีแล้วหละงับ

ถูกใจกะแรม ROX จริงๆ แหะๆ

OverclockZone Member bass_kb's Avatar
    กรุงเทพ,BTSตากสิน,เจริญกรุง,เอเชียทีค,

ขออนุญาตคุณ wikorn เสริมนิดนึงนะครับ
    X2 4000+ 2100 (X2 4200+=2,170 ขยันเดินหน่อยเจอแน่)
    ASROCK ALIVENF6VSTA 1600
    RAM ROX 667 1Gx2

เท่านี้แหละครับ VGA ON ก็ใช้ได้ครับ

แต่ผมว่าที่คุณ wikorn จัด X2 4000+ ต้องมีทีเด็ดแน่นอน ตามน้ำไปเลยครับ
    Last edited by bass_kb; 19 Mar 2008 at 23:22:56.

จาขายได้เท่าไหร่ อะ แล้ว Ram Rox นี่ใช้ได้ใช่ไหม พอดีมี kington 1G/667 อยู่ 1 แถวจะใช้ร่วมกันได้ไหม ( Dual Channel)
    Last edited by ssaard; 19 Mar 2008 at 23:26:35.

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ถ้ามี kington อยู่แล้วแถวนึง ก็ไปจับ kington มาคู่กันก็ได้ครับ เพื่อความปลอดภัย เอาแรมเดิมไปเทียบเลยก็ได้ เอาให้คล้ายของเดิมที่สุดเนี่ยล่ะ จะได้ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member littlefish's Avatar

Quote Originally Posted by OJARU View Post
    ถ้ามี kington อยู่แล้วแถวนึง ก็ไปจับ kington มาคู่กันก็ได้ครับ เพื่อความปลอดภัย เอาแรมเดิมไปเทียบเลยก็ได้ เอาให้คล้ายของเดิมที่สุดเนี่ยล่ะ จะได้ไม่มีปัญหา
    ยกมือสนับสนุน.. ลด Cost ลงไปได้อีกหน่อยนึง..

ส่วนสเปกก็ตามท่านวิกรไปเลยครับ..

ซื้อมาแล้วครับที่งาน commart แต่ในที่สุด ปัญหาเกิด...ผมลืมไปว่า ผมมีทั้ง HDD /DVD-RW/ COMBO มันใช้ port IDE หมดเลยอะ แต่รู้สึก MB มันจะมีแค่ อันเดียวเองอะ มีวิธีแก้ไขไหมครับ หรืดซื้อใหม่ (อีกแย้ว) ขอบคุณครับ

OverclockZone Member
    รับเหมาต่อเติมตกแต่ง@สาธร@เขาใหญ่@ [คนพัทลุง]

HDD + DVD-RW แล้ว COMBO ขายทิ้ง ไม่ก็บริจาค[ได้บุญ] ไม่ต้องซื้อใหม่คับ

เพราะเห็นบางท่านกังวนเรื่อง CD-ROM ว่าอ่าน Drive นึง เขียน Drive นึง มานจะเสีย [เพื่อนผมเอง 555 มันบ้า]

แล้วแต่โชคน่ะคับผมว่า เพราะ Combo ผมแถมานิ่งๆ 5 ปีแล้วงับ

OverclockZone Member OWNER's Avatar

เคยเจอมาเสียบ HDD/DVD สายเดียวกันเครื่องทำงานอืดครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ อาจเป็นเฉพาะเครื่องผมก็ได้.
    Last edited by OWNER; 21 Mar 2008 at 03:18:10.

มันอืด จิงเหรอ งั้นทำแบบที่แนะนำดีกว่า ขอบคุณอีกครั้ง ( แนะนำเคสที่พอดูได้ + power ที่เหมาะกับรุ่นนี้ทีครับ เอาแบบไม่ค่อยแพงน๊ะครับ งบน้อยจิงๆ )

OverclockZone Member OWNER's Avatar

Enermax 350W = 1520
    Coolermaster = 1800 โดยประมาณ.

Bookmarks

Bookmarks