Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วฮับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วฮับ

พอดีเบื่ออีแก่ที่บ้านแล้ว หลังจากใช้มาหลายปีดีดัก ถึงเวลาต้องอัปเกรดแย้ว ช่วยแนะนำทีครับตอนนี้ Cpu+MB+RAM ประหยัดสุดต้องใช้รุ่นไหนครับ แบบไม่ต้องเทพนะครับ ใช้แค่โหลดบิท กะ แปลงไฟล์หนังนิดหน่อย ของเก่ามันเป็น DURON 1.4 - MB K7VZM - DDR 1 512/400 x2 - FX5200 - IDE 250 GB

ช่วยดูรุ่นที่มันพอจะ Support อปกรณ์เก่าได้บ้างก็ดี แต่ถ้ามันไม่ได้จริงๆ ก็จะซื้อใหม่แล้วโล๊ะของเก่าทิ้งเลยก็ได้

รบกวนช่วยด้วยคร้าบ ขอบคุณครับ

X2 4000+ 2100
    ASROCK ALIVENF6VSTA 1600
    RAM ROX 667 1Gx2

เท่านี้แหละครับ VGA ON ก็ใช้ได้ครับ

Comment

แนะนำไห้ขาย
      เก็บไว้แต่ HD ครับ

Comment

ไม่มีไรจะตอบนอกจาก พี่วิกรจัดได้ดีแล้วหละงับ

ถูกใจกะแรม ROX จริงๆ แหะๆ

Comment

ขออนุญาตคุณ wikorn เสริมนิดนึงนะครับ
          X2 4000+ 2100 (X2 4200+=2,170 ขยันเดินหน่อยเจอแน่)
          ASROCK ALIVENF6VSTA 1600
          RAM ROX 667 1Gx2

เท่านี้แหละครับ VGA ON ก็ใช้ได้ครับ

แต่ผมว่าที่คุณ wikorn จัด X2 4000+ ต้องมีทีเด็ดแน่นอน ตามน้ำไปเลยครับ
          Last edited by bass_kb; 19 Mar 2008, 23:22:56.

Comment

จาขายได้เท่าไหร่ อะ แล้ว Ram Rox นี่ใช้ได้ใช่ไหม พอดีมี kington 1G/667 อยู่ 1 แถวจะใช้ร่วมกันได้ไหม ( Dual Channel)
            Last edited by ssaard; 19 Mar 2008, 23:26:35.

Comment

ถ้ามี kington อยู่แล้วแถวนึง ก็ไปจับ kington มาคู่กันก็ได้ครับ เพื่อความปลอดภัย เอาแรมเดิมไปเทียบเลยก็ได้ เอาให้คล้ายของเดิมที่สุดเนี่ยล่ะ จะได้ไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by OJARU View Post
                ถ้ามี kington อยู่แล้วแถวนึง ก็ไปจับ kington มาคู่กันก็ได้ครับ เพื่อความปลอดภัย เอาแรมเดิมไปเทียบเลยก็ได้ เอาให้คล้ายของเดิมที่สุดเนี่ยล่ะ จะได้ไม่มีปัญหา
                ยกมือสนับสนุน.. ลด Cost ลงไปได้อีกหน่อยนึง..

ส่วนสเปกก็ตามท่านวิกรไปเลยครับ..

Comment

ซื้อมาแล้วครับที่งาน commart แต่ในที่สุด ปัญหาเกิด...ผมลืมไปว่า ผมมีทั้ง HDD /DVD-RW/ COMBO มันใช้ port IDE หมดเลยอะ แต่รู้สึก MB มันจะมีแค่ อันเดียวเองอะ มีวิธีแก้ไขไหมครับ หรืดซื้อใหม่ (อีกแย้ว) ขอบคุณครับ

Comment

HDD + DVD-RW แล้ว COMBO ขายทิ้ง ไม่ก็บริจาค[ได้บุญ] ไม่ต้องซื้อใหม่คับ

เพราะเห็นบางท่านกังวนเรื่อง CD-ROM ว่าอ่าน Drive นึง เขียน Drive นึง มานจะเสีย [เพื่อนผมเอง 555 มันบ้า]

แล้วแต่โชคน่ะคับผมว่า เพราะ Combo ผมแถมานิ่งๆ 5 ปีแล้วงับ

Comment

เคยเจอมาเสียบ HDD/DVD สายเดียวกันเครื่องทำงานอืดครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ อาจเป็นเฉพาะเครื่องผมก็ได้.
                      Last edited by OWNER; 21 Mar 2008, 03:18:10.

Comment

มันอืด จิงเหรอ งั้นทำแบบที่แนะนำดีกว่า ขอบคุณอีกครั้ง ( แนะนำเคสที่พอดูได้ + power ที่เหมาะกับรุ่นนี้ทีครับ เอาแบบไม่ค่อยแพงน๊ะครับ งบน้อยจิงๆ )

Comment

Enermax 350W = 1520
                          Coolermaster = 1800 โดยประมาณ.

Comment

Working...
                          X