Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows Vista SP1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows Vista SP1

Windows Vista Service Pack 1 ใครใช้แล้วเป็นไง แหล่มขึ้นมากไหม ผมจะได้ลงวิสต้าซะที

มันเพิ่งปล่อยโหลดกันวันนี้เองนิ

ลงแล้วครับ ปกติดี
    แต่ตอนลงนานหน่อย
    มีsoftwareบางตัวแค่ถาม s\n ใหม่
    ทีผมเจอก็แค่ cfosSpeedของให้ใสsnใหม่

แค่นั้นเองครับ

Comment

แนะนำให้ลงจากแผ่น SP1 อย่าลงแบบอั๊บเดต ระยะเวลาในการลงพอกันคับ
      ลงแร้วลื่นกว่าเดิมมาก ก๊อบปี้ก็เร็วกว่าเดิม แต่เล่นออดิชั่นไม่ได้อะ ดีนะปังย่าไม่เป็นไร...

Comment

ใช้มาได้อาทิตย์นึงแล้วมั้งครับ
        เปลี่ยนออฟชั่นภายนอกไปนิดเดียว
        เท่าที่เห็น ก็มีให้เลือกไดรว์ตอนดีแฟรก ว่าจะดีแฟรกแค่ไดรว์เดียวก็ได้
        ไม่โชว์ Message หลังการปรับ MSConfig แล้วรีสตาร์ท
        BootScreen Aurora เปลี่ยนไปนิ้ดส์เดียว(หรือไม่เปลี่ยนหว่า)
        ตัวเลือกตำแหน่งการวางตัวของ Background เพิ่มเป็น 5 ตัวเลือก(ถ้าอัพเดทปรกติก็มี)
        รู้สึก Boot Screen จะเปลี่ยนไม่ได้แ้ล้วนะ ไม่รู้เป็นไร
        สรุปก็ลดปัญหาจุกจิกลงเล็กน้อย ส่วนมากเป็นเรื่องระบบภายในที่เรามองไม่ค่อยออก
        แต่รู้สึกได้ว่ามันไม่เจอเออเร่อร์แบบไร้เหตุผลแล้ว
        ปล.เรื่องเกมส์ผมไม่ค่อยได้เล่นนะครับ เพราะทำงานอย่างเดียว
        แต่ตอนเล่นก็ไม่มีปัญหาอะไร
        ปล2. หลังจากลง SP1 เพรียวๆ หลังฟอร์แมตโดยไม่ได้อัพเดทไรมาก่อนเลย
        ณ เวลานี้ก็แทบจะไม่ต้องอัพเดทอะไรอีกแล้ว เพราะมันอัพเดทให้หมดแล้ว(ยกเว้น Office Update)

Comment

ลองแล้วครับ แรมเห็นเกิน 3.25 เห็น 4.0เต็มๆ

Comment

ใช้มา 1 เดือน ทุกอย่างดีขึ้นจาก Vista เดิมครับ

Comment

Originally posted by fluzzy View Post
              ลองแล้วครับ แรมเห็นเกิน 3.25 เห็น 4.0เต็มๆ
              555+ ยังไงก็ยังไม่เห็นใน OS ครบอยู่ดีนั้นละครับ (ถ้าไม่ใช่ 64 bit นะ)

Comment

งี้แจ่มดิ เสดฉันละวิสต้าของเก๊

Comment

ดีขึ้นครับไม่ error ต้องลองเร็วขึ้นครับ

Comment

แหล่มครับ ใช้อยู่ ยังไม่เจอปัญหา

Comment

แหล่มเลยครับ ตอนนี้กลายเป็น os ที่แจ๋วที่สุดที่เคยใช้มาเลย

Comment

ก็อปไฟล์เร็วขึ้นเห็นๆ
                        โดยรวมๆแล้วดีครับ เพียงแต่ไม่ค่อยมีลูกเล่นอะไรใหม่ๆ (เน้นปรับปรุงระบบแทน)

Comment

Working...
                        X