Announcement

Collapse
No announcement yet.

FlashBios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FlashBios

โปรแกรม นี้ ใช้ไงคับ ผมจะ Flash Bios M/B:ECS P965T-A ต้อง ทำยังไงบ้างครับ

หรือว่า ต้อง Flash แบบ ผ่าน Dos ที่ต้อง ใส่แผ่น A: อ่าคับ ยังไง ช่วยสอนหน่อยคับ แต่ว่า ผมไม่มี Drive :A แล้วอ่าคับ มีแต่การ์ดรีดเดอร์ ใช้แทนได้มั้ยคับ ลงการ์ดแทนแผ่นได้มั้ย?

ในตัวที่ผมโหลดมา มันมีไฟล์ดังต่อไปนี้มาให้

awdflash.exe
    P65A830.BIN
    WinFlash.exe [ตัวภาพที่โชว์ให้ดู]
    WinFlash.sys

file > update bio เลือกไฟล์ที่ต้องการ.... รอๆๆๆๆๆ

Comment

และในระหว่างแฟชร Bios ระวังอย่าให้เครื่องดับนะครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
        file > update bio เลือกไฟล์ที่ต้องการ.... รอๆๆๆๆๆ
        แล้ว ที่ ให้ติ๊กอะไร ต่างๆนาๆ นี่ไม่ต้องหรอคับ?

Comment

Originally posted by 58lovely View Post
          แล้ว ที่ ให้ติ๊กอะไร ต่างๆนาๆ นี่ไม่ต้องหรอคับ?
          ไม่ต้องงับป๋ม....

Comment

Working...
          X