Announcement

Collapse
No announcement yet.

Youp-Pax Creative :smellie_pirate:

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Youp-Pax Creative :smellie_pirate:

สวัสดีทุกท่านในห้อง SSZ ครับ
    รบกวนถามguru ทุกท่าน ว่ามีใครเคยได้ลอง Youp pax ตัวนี้บ้างหรือยัง
    http://www.youp-pax.org/
    หากได้ลองแล้วไม่ทราบว่า แตกต่างจาก Official, Kx อย่างไรบ้าง

ปล. ผมใช้ CT4830 ธรรมดาๆ เล่นเกมส์ กับฟัง mp3 ซะส่วนใหญ่ ขอคำแนะนำ ด้วยว่า มัน'ปรับแต่ง' อะไรได้บ้าง
    ปล. 2 ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด CT4830 มันเป็น 4.1 ใช่หรือไม่
    ปล. 3 ถึงไม่ใช่ guru ถ้าดันขอให้รวย แฟนสวย แฟนเยอะ ครับ

ใช้ driver 23.3 MB ในเวป creative หรือ Kxdriver จะดีกว่า

Comment

ครับผม
      แต่ว่า ถ้าหากใช้ kx ไม่สามารถใช้ 3d hw ได้ใช่ไหมครับ
      ดังที่กล่าวมา เวลาเล่นเกมส์ ปกติที่ใช้ 3d dx คุณภาพเสียงมันจะเปลี่ยนหรือไม่ครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

ใช่ครับ Kx ไม่ support EAX Hardware ต้องใช้ mode software แทน

คุณภาพเสียงในเกมส์ต่างกันเห็นๆ

--------------------------------------------------------------

แต่ ได้คุณภาพในการ playback ตามปกติ ดีขึ้นกว่า driver ธรรมดาอย่างเห็นได้ชัดเช่นกัน

ฟังชั่นต่างๆ ก็มีให้ใช้เยอะขึ้นพอสมควร

ได้อย่าง เสียอย่าง ชดเชยกัน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ใช่ครับ Kx ไม่ support EAX Hardware ต้องใช้ mode software แทน

คุณภาพเสียงในเกมส์ต่างกันเห็นๆ

--------------------------------------------------------------

แต่ ได้คุณภาพในการ playback ตามปกติ ดีขึ้นกว่า driver ธรรมดาอย่างเห็นได้ชัดเช่นกัน

ฟังชั่นต่างๆ ก็มีให้ใช้เยอะขึ้นพอสมควร

ได้อย่าง เสียอย่าง ชดเชยกัน
          ขอบคุณครับ

Comment

CT4830 4.1 ครับ

ถ้าเน้นฟังเพลง ใช้ Kx เสียงดีมากๆจี้ตูด 0090 พอได้

แต่ก่อนผมใช้ Kx ก็เล่นเกมส์ได้นะครับ ถ้าเครื่องแรงพอตัวไม่ต้องคิดมากครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
              CT4830 4.1 ครับ

ถ้าเน้นฟังเพลง ใช้ Kx เสียงดีมากๆจี้ตูด 0090 พอได้

แต่ก่อนผมใช้ Kx ก็เล่นเกมส์ได้นะครับ ถ้าเครื่องแรงพอตัวไม่ต้องคิดมากครับ
              ขอบคุณครับ คือเวลาเล่นเกมส์ เป็นไปได้ผมอยากให้เสียงมันเต็มประสิทธิภาพของเกมส์น่ะครับ เช่น cod4 มันทำให้ผม CQC ได้ง่ายขึ้นเยอะ

ขอคำแนะนำเพิ่มเติม หากจะเปลี่ยนจากเจ้า CT4830 นี่จะไปตัวไหนดีครับที่ คุ้มเม็ดเงินที่จ่ายไปมากที่สุด

Comment

Working...
              X