overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: XFX9600ค้าง!!

OverclockZone Member damned's Avatar

Default XFX9600ค้าง!!

เข้าเกมส์ได้แวบนึงก็ค้างตามรูป
    สรุปว่าเสียหรือปล่าวครับจะเอาไปเครมT-T
    ขอภัยเพื่อความชัวร์รูปใหญ่ไปนิดนึง
    full load 65องศาครับ ค่าทุกอย่างDefult

อันนี้Driverจากแผ่น

อันนี้ driver 174.16
    Last edited by damned; 20 Mar 2008 at 11:36:50.

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

มันร้อนไปป่ะ.......ฟูลโหลดกี่องศา

OverclockZone Member Akezaa's Avatar

จอฟ้า มาเยือน

OverclockZone Member MIGGERS's Avatar

ของผม INNO 9600 GT เล่น Crysis Fullload 70
    ไม่ค้างนะ น่าจะเป็นที่ตัวการ์ดแล้วอ่ะคับ

OverclockZone Member kurak's Avatar

OC อารายมั่งครับ ลองกลับไปตั้งค่าเดิมๆ ทุกอย่างก่อนครับ แล้วลองเล่นดู

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

oc cpu ram ปะครับ คาดว่าน่าจะเป็นที่ความร้อน ram> cpu> vga

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

เปิดฝาเคส พัดลมเป่าจ่อดูครับว่าหายมั้ย

ถ้าหายก็แสดงว่าเป็นที่ความร้อน
    ถ้าไม่หายลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ

ถ้าไม่หายอีกลองไปเสียบเครื่องอื่นดูครับว่าเป็นหรือเปล่า
    ถ้าเป็นก็เครมโลด

ปล.ตามนั้น

OverclockZone Member damned's Avatar

ปรับค่าทุกอย่างDefult ไม่มีการOC ใดๆทั้งสิ้น ความร้อนไม่เกินชัวร์
    System -31ds3l ram g.skill 800 2*1Gb Psu Coolermaster 400wแท้

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูครับถ้ายังไม่หาย แน้วโน้มอาจเป็นที่ตัวการ์ดสูง ลอง174.20 ดูนะครับ ไม่ก็174.16 ลองดูครับผมใช้ทั้ง2ตัวไม่มีปัญหา

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

เอาไม้สอยลงมาถ้ามันค้างครับ
    ขำขำง่ะ อิอิ

OverclockZone Member cyanide's Avatar
    バンコク=BKK ถนนจรัญสนิทวงศ์

เกมอื่นค้างเป่าครับ ดูจากอาการ เหมือนจะเป็นที่ ตัวการ์ดจอ
    ลองๆ เกมอื่นเทสเพิ่มด้วยนะครับ

Quote Originally Posted by IX View Post
    เอาไม้สอยลงมาถ้ามันค้างครับ
    ขำขำง่ะ อิอิ
    ก๊าก!! - -*

แอบขำไม่ออก

ร้อนเกินแน่นอน เพราะผมก็เป็น -*- 8600 GT ผม พอ 58-59 องศาปรุบ ภาพแตก บางครั้ง คอมค้าง บางครั้ง ขึ้นจอฟ้า

ส่งเคลม ครับ - -*

OverclockZone Member HoLYFiNGeR's Avatar

แต่ผมไม่เป็นนะครับ Full ไม่เกิน 65 อานะครับ

ปล. พัดลม 35% (Auto นะคร้าบบ)

OverclockZone Member kingGamePC's Avatar

ขอเดากะเขามั้งครับ! ผมคิดว่าคงจะเป็นเพราะเเรมของการ์ดร้อนเกินไปนะ (เดา) chip GPU ร้อนเเค่นี้ไม่น่ามีปัญหา

8800Gts Full 80+ สงสัยระเบิด

OverclockZone Member janepunk's Avatar

ร้อนแรงจริงๆ

OverclockZone Member

(stop code 0x000000EA) Thread Stuck In Device Driver

อาการของ error นี้คือการทำงานของเครื่องจะทำงานในแบบวนซ้ำๆ กันไม่สิ้นสุด เช่นจะรีสตาร์ทตลอด

หรือแจ้งerror อะไรก็ได้ขึ้นมาไม่หยุด ปัญหานี้ สาเหตุอาจเกิดจาก bug ของโปรแกรม หรือสาเหตุ อื่นๆ

การแก้ใขให้ทำตามนี้

1 ให้ดูที่ PSU ของคุณว่าจ่ายกำลังไฟเพียงพอกับความต้องการกับระบบของคุณหรือไม่

ให้ดูว่าในเครื่องมีอุปกรณ์มากไปไม่เหมาะสมกับPSU ของคุณ ก็ให้เปลี่ยนตวใหม่ที่ทีกำลังมากขึ้น

2 ให้คุณดูการ์ดจอว่าได้ใช้ไดร์เวอร์ล่าสุด ถ้าแน่ในว่าใช้ตัวล่าสุดแล้วยังมีอาการ ก็ให้ทำการ Rollback ไดร์เวอ

ตัวก่อนที่จะเกิดปัญหา

3 ตรวจดูการ์ดจอและเมนบอร์ดว่าเสียหรือไม่ เช่น มีรอยใหม้ ลายวงจรขาด มีชิ้นส่วนบางชิ้นหลุดจากตำแหน่งเดิม

เป็นต้น

4 ดูที่ bios ว่าส่วนของ VGA Slot เลือกโหมด 4x 8x ถูกตามเสปคของการ์ดหรือไม่

5 เชคดูที่ผู้ผลิตเมนบอร์ดว่ามีไดร์เวอตัวใหม่ให้ลงหรือไม่ ถ้ามีโหลดลงใหม่ซะ

6 ถ้าคุณมีการ์ดแลน หรือเมนบอร์ดของคุณมี On board อยู่ ให้ disable ฟังก์ชั่น "PXE

Resume/Remote Wake Up" โดยปิดที่BIOS

OverclockZone Member

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับความร้อนครับ

ของผม GF8600GT Full ที่ 72-75 ยังไม่เคยค้างเลยครับ เล่นมา 2 เดือนแว้ว Full นาน ๆ สุด ๆ น่าจะ 3-4 ชม. ด้วยเกมส์ Titan Quest

การ์ดพวกนี้น่าจะรับได้ถึง 80 เลยนะครับ

ผมเดาว่า Power ไม่พอครับ

OverclockZone Member apichate's Avatar

นึกว่าจะมีีปัญหาแต่ ATI อิอิ เอาด้วยสะงั้น

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks