Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ OC. RAM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ OC. RAM

เราจะรู้จากการOC.เพิ่มเรอลดโดยการดู CPU-Z ใช่ไหมครับ
    เเล้วถ้าเกิดเราทำเเล้วค่าความเร็วยังเท่าเดิม โดยเราจะต้องเริ่มทำกันไหม่
    เเต่ที่อยากถามเซียนๆทั้งหลายว่า เราควรเริ่มมองจากจุดไหนก่อนจุดไหนหลัง
    อันไหนสำคัญก่อน-หลัง

เดี๋ยวป๋มขอเวลาไปทำความเข้าใจซัก2วันนะงับ.... เดี๋ยวกลับมาตอบอีกรอบ หุหุ

Comment

2วันเลยเรอครับ-*-เอาเเบบเข้าใจง่ายๆก็ใด้ครับ เเบบไม่ต้องยุ่งยากมาก

Comment

หมายถึงทำความเข้าใจที่คุณถามหนะ ครับ มันวกวนไปมา งง

Comment

เป็นงั้นไป....

เอาเป็นว่าคุณจะทำอะไรอ่ะงับ เอาแบบง่ายๆเลยนะ ป๋มจะได้ตอบได้ตรงประเด็นหน่อย ที่ถามมาตอนแรกป๋มอ่านไม่เข้าใจจริงๆง่ะ....

Comment

คือหยั่งนี้นะครับ ผมใด้ลอง OC.RAM เเล้วค่าต่างๆมันยังเหมือนเดิมเลย ดูในCPU-Zไม่เปลี่ยนเเปลงทั้งก่อนหน้าเเละหลังการทำเหมือนเดิมทุกอย่างครับ พอดีลอง OC.ดูตั้งค่าต่างๆที่มีคำเเนะนำในนี้
            ผมใช้ AMD 4800+ เเรม TWIN 2 G.[1G./800X2]PSU 550 W.เมนบอร์ด ALIVE 6P
            ที่ผมไม่รู้จะดึงความเร็วfrb.มันขึ้นอีกใด้ยังงัย ลองเเล้วมันยังเท่าเดิม
            ปล.ทำตามกะทู้นี้ละครับ
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=158851

Comment

งั้นเอา cpuz มาดูกันงับ.... เดี๋ยวเห็นผล (ขอไปปลุกตัวช่วยก่อน)

Comment

เอ่อ cpu-z อยู่ที่บ้าน คง4ทุ่มละครับ คงใด้ลองไหม่ ลองหาเเนวทางที่ทำงานก่อนเเล้วจะไปลองที่บ้าน ถ้าท่านอยู่ถึง4ทุ่ม คงใด้ลองกันเเน่เลยครับ
                ขอบคุณ คุณdearsมากๆครับ
                ปล.ออนmไหมใด้step by step จะดีมากเลย -..-

Comment

แนวทางไม่มีอะจิ....
                  แต่รับรองว่า ลองปั้บ แต๊ปปุ๊บ หุหุ

Comment

อันเดี่ยวคือเดิมๆครับ ส่วนอีก3อันนี่OC.เเล้วครับ เเต่...รู้สึกว่าความเร็ว cpu หายไปผมทำผิดตรงไหนเรอเปล่าครับ เเต่ผมกะ OC เเรม อย่างเดียวครับ CPU ไม่กล้า
                    Attached Files

Comment

ทดแรม 1:2 ตามแบบที่2ก็ได้งับ จากนั้นเข้าไปฟิค CL 5-5-5-15
                      ค่า HT ปล่อยมันไป (ถ้าเราไม่โอแบบมากมายนะ)
                      แล้วลองขยับบัส cpu จาก 200 โล้ด....
                      ค่อยๆไล่บัสไปเรื่อยๆงับ ทีละนิดทีละหน่อย

Comment

ยังติดตามและให้กำลังใจอยู่นะครับ
                        ลุ้นตัวโก่งด้วย.......

Comment

k.dears ยังอยู่งั้นลุยโลด

Comment

.........
                            Last edited by bomberman01; 21 Mar 2008, 01:25:40.

Comment

ใด้เเล้วครับ k.dears สุดยอดเลย

Comment

Working...
                              X