Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ OC. RAM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผิดตรงไหนบ้างเรอเปล่าครับ ควรไปปรับไรเพิ่ม เรอ ลด อีกไหมครับ ไม่เอาเเรงเเต่กลางๆของตัวนี้
    เเล้วมีวิธีเช็คว่าเสถียรไหมเเล้วใช้โปรเเกรมไรเรอครับ เเนะนำทีนะครับ
    ขอบ คุณ dears ที่เเนะนำ ต่างๆ เเละ ทุกคนใน overclockzone.มากครับ
    Attached Files

Comment

ลดตัวคูณลง 11 เพิ่ม ทดแรมในตัว แล้วก็ไปต่อได้เลย จะได้บัสที่สูงขึ้น ที่ สปีดเท่าเดิม ทำให้ไม่ต้อง จ่ายไฟ CPU เพิ่ม

Comment

จับมา ORTHOS เล่นๆ ซัก 2 นาทีพอละมั้ง
        ต่อด้วย super pi 32M 2หัว....
        ผ่านได้ก็ถือว่าเสถียรในระดับนึง
        แล้วค่อยเข็นบัสต่อก็ได้งับ....

ตามลุงแก่ๆคนข้างบนนี่แหละ หุหุ

Comment

ไฟ CPU. เราปรับออโต้ใด้ไหมครับ ผมปรับตัวคูณเหลือ 11 เเล้ว เเต่ดูเหมือนเพิ่มบัสไม่ใด้เลย มันเริ่มเอ๋อ เเล้วครับ
          เเต่สงสัย HT Link มันเพิ่มมาใด้ไงหว่า ไม่ใด้ปรับเลย ปรับเเต่ CPU Speed เเล้วไฟ Core Votag วิ่งไม่นิ่งเลย
          1.32-1.52 ไม่ใด้เซฟ cpu-z ใว้ มาทำงานซะก่อน หาเเนวทางอีกที

Comment

OC Ram ที่ Bios เป็นของ AMI OC ไงหรอครับ?

Comment

Originally posted by highstakker View Post
              OC Ram ที่ Bios เป็นของ AMI OC ไงหรอครับ?
              ผมเองยังเอาตัวไม่รอดเลยครับ ถามเซียนดูอีกทีดีกว่าครับ

Comment

มาถามหาความรู้อีกที หลังจากที่ OC. ไปเเล้ว 3 วัน
                1.เวลาจะเครียรใบออสโดยการเซตจั้มเปอร์ตามคู่มือนะครับ เราเซตเเล้วเปิดเครื่องใช่ไหม
                2.สายไปไหมถ้าอยากเซตค่าดีฟอร์กลับมาให้เหมือนเดิม เรอ ลุยต่อไป
                3.หลังจากที่ OC.มาใด้ 3 วัน เวลาเปิดเครื่องทิ้งใว้ปะมาณ 7 ชม.เครื่องดับไปเฉยๆเเต่ไฟเม้า คีย์บอร์ดยังติดอยู่[ผิดปกติไหม]

Comment

Originally posted by bomberman01 View Post
                  ไฟ CPU. เราปรับออโต้ใด้ไหมครับ ผมปรับตัวคูณเหลือ 11 เเล้ว เเต่ดูเหมือนเพิ่มบัสไม่ใด้เลย มันเริ่มเอ๋อ เเล้วครับ
                  เเต่สงสัย HT Link มันเพิ่มมาใด้ไงหว่า ไม่ใด้ปรับเลย ปรับเเต่ CPU Speed เเล้วไฟ Core Votag วิ่งไม่นิ่งเลย
                  1.32-1.52 ไม่ใด้เซฟ cpu-z ใว้ มาทำงานซะก่อน หาเเนวทางอีกที
                  HT LINK ถ้าตั้ง AUTO จะมีค่าเท่ากับ 5 เอามาคูณกับ บัส 223 ก็ได้ 1170 นั้นแหละครับ ไม่แปลก

ลองตั้งที่ 800(4) หรือ 600(3) ก็ได้ ไฟแรมต้อง 2.1-2.2 ไปเลย ถึงจะเข็นขึ้น บัส 1000 ได้ครับ ถ้าแรมไปใหว

Comment

ท่าน เซียน ช่วยดูทีนะครับว่าผมทำผ่านเรอเปล่า เรอ ว่าต้องไปปรับเเต่งตรงไหนอีกเรอเปล่าครับ
                    Attached Files

Comment

k.dears k.wikorn เข้ามาตอบทีนะครับ

Comment

Priority 9 ครับท่าน

Comment

Originally posted by matoom View Post
                          Priority 9 ครับท่าน
                          คืออะไรหว่า ไม่เข้าใจอ่ะครับ มือไหม่ ยัง งง อยู่

Comment

Originally posted by bomberman01 View Post
                            คืออะไรหว่า ไม่เข้าใจอ่ะครับ มือไหม่ ยัง งง อยู่
                            ใน Orthos อะดูตรงมุมซ้ายล่าง test อะครับ

Comment

Working...
                            X