พอดีอยากลงโปรแกรมใหม่เพื่อล้างเครื่องน่ะครับ
แต่เครื่องนี้มันดันไม่มี Drive CD-ROM แล้วก็ไม่มี Drive Floppy Disk ด้วย
เราจะทำยังไงได้บ้างครับ ถ้าอยากลงโปรแกรมเอง
จะเข้าไปดูใน Bios ก็ดันต้องใส่ Password เลยไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ
เครื่องนี้ซื้อต่อมาจากเพื่อนอีกทีครับ แผ่น Driver อะไรก็ไม่มี

ตอนนี้อุปกรณ์ที่ผมมีก็ NoteBook SONY PCG-R505JL (บางมาก)
PORT USB 2 PORT
CPU PENTIUM III 750 MHz
RAM 128
SLOT PCMCIA CARD 1 SLOT

DVD WRITER แบบ External (USB)
CARD READER แบบ (USB)

คำถามที่อยากขอความช่วยเหลือนะครับ

1. มีวิธีเคลียร์ Password ใน Bios ที่มันฝังลงไปใน Ram ของ Note Boom ได้มั๊ย ทำทุกอย่างแล้วก็เคลียร์ไม่ได้
2. เครื่องรุ่นนี้มัน Boot เครื่องด้วย USB ได้มั๊ยครับ
3. มีวิธีไหนที่จะลงโปรแกรมเองได้บ้างครับ ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างแบบประหยัด ๆ น่ะครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ