Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสเป็นเซคเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสเป็นเซคเตอร์

ฮาร์ดดิสเป็นเซคเตอร์จะมีอาการยังไง แก้ไขยังไงครับ

ไม่เข้าใจ จะบอกว่าเป็น แบทเซกเตอร์หรือเปล่าละ
    ถ้าใช้ที่เคยเจอคือ เมื่อมันหมุนไปเจอตำแหนงแบท มันจะค้างเลย
    และก็แล้วแต่ว่ามันแบทตำแหนงใหนด้วย อาการมันจะออกมาไม่เหมือนกันนะ
    อย่างตำแหนงแบท ที่ ข้อมูล หรือ บูทเซกเตอร์ มันก็อาการไม่เหมือนกันนะ แต่ เอ๋อเหมือนกันแหละ

Comment

ถ้าเกิดแบทแซกเตอร์ แก้ไขยังไงถึงหายครับ เคลมประกันใด้ใหมครับ

Comment

เพื่อนเคยเอาไปเคลม ได้ครับ
        (มันบอกเป็นแบท 1 จุด)

Comment

Bad Sector แค่ 1byte ก็เคลมได้ครับ

Comment

รีบเคลมครับ ถ้ายังมีประกัน แบทมันเป็นโรคแฟชั่นครับ เด๋วมันอินเทรนกันทั้งจาน
            เด๋วจะยุ่ง

Comment

Working...
            X