Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 2 ตัว ในเครื่องเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 2 ตัว ในเครื่องเดียว

คือ PSU ผมมันแค่ 450 วัตไม่เตมอะครับ แลพอดีจาถอยการ์ดจอไหมเปน
    GIGABYTE 8800 GT 700/1900 ผมกลัวมันไม่พอก็เลยว่าจะต่อ2ตัวเพราะมีPSUติดเคสเก่าอยู่450เหมือนกันตัวนึงเสียบไปเลี้ยงบอดอีกตัวเสียบเลี้ยงพวก VGA HDD อะคับมันจะใช่ได้ไหมคับ
    ผู้รู้มายินยันด้วยคับ ถ้าเมื่อยนั้งก็ได้คับ

ใช้ได้คับ เคยอ่านเจอลองค้นหาดูในบอร์ดนี้แหละ

Comment

ผมคิดว่าทำตัวเดียวเต็มๆดีกว่าครับ

ไม่รู้นะผมคิดว่าทำ 2 ตัวมันยุ่งยาก(สำหรับมือใหม่) และถ้าพลาดขึ้นมาก็......

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว

Comment

ต่อได้ครับ จับขั้ว เขียว+ดำ ก็ครบวงจรของ PSU อีกตัว

แต่แนะนำว่า PSU ที่เอามาเสริมให้ต่อเฉพาะ VGA นะครับ ไม่แนะนำให้ต่อกับ HDD

เพราะเวลาปิด ระบบจะไม่เตรียมการ ShotDown ให้กับ HDD เพระาเราต้องมาปิดเอง

ฉะนั้น HDD จะหยุดทำงานเหมือนไฟดับ ส่งผลให้ HDD อาจจะเสียได้ครับ

Comment

Originally posted by Zoo View Post
          ต่อได้ครับ จับขั้ว เขียว+ดำ ก็ครบวงจรของ PSU อีกตัว

แต่แนะนำว่า PSU ที่เอามาเสริมให้ต่อเฉพาะ VGA นะครับ ไม่แนะนำให้ต่อกับ HDD

เพราะเวลาปิด ระบบจะไม่เตรียมการ ShotDown ให้กับ HDD เพระาเราต้องมาปิดเอง

ฉะนั้น HDD จะหยุดทำงานเหมือนไฟดับ ส่งผลให้ HDD อาจจะเสียได้ครับ
          ขอบคุณมากคราบ
          แต่แน่ใจนะคับว่ามันจะไม่เกิดอาการสปาค ไฟเกิน หรือทำไห้การ์ดจอไหม้
          ช่วยบอกไห้แน่ใจอีกทีนะคราบ (ผมมันคนขี้สงสัย เหอๆ)
          Last edited by icemanyo9002; 20 Mar 2008, 20:57:21.

Comment

ใช้ได้ครับ ม่ะก่อนทำประจำ

Comment

เออ ว่าแต่ PSU 700W วัตไม่เตมนี่มันเอา 8800 GT อยู่ไหมหรอครับ
              และราคาประมาณเท่าไรครับ

Comment

ผมเคยทำตอนสมัยเล่น 8800GTX SLI สมัยนนั้น PSU ตัวใหญ่ ราคาแพงมากๆๆ

Comment

700W พอไหมอยากทราบคราบ

Comment

700w เทียมไหวไหมอยากทราบจริงๆครับจะปชื้อพรุ่งนี้แล้วคับ

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ของผม

E2140@3.4 GHz.
                      Crucial Ballistix Tracer 4*1G(ไฟวิ่ง)
                      MSI 8800GT OC
                      HDD 80*2 Raid 0 + 160 1ตัว
                      DVD-RW * 2
                      Fan 12 cm. * 4

ทั้งหมดนี้กับ Enermax 460 W. 2 fan เอาอยู่นิ่งๆครับ

Comment

PSU วัตน์ไม่เต็มแต่ถ้ามียี้หน่อยก็อาจจะเอาอยู่ครับ ตัวผมเองเคยใช้ 350 วัตน์เต็มยังเอา Phenom กับ HD3850 อยู่เลยครับ แต่ต้องใช้งานปกติโอเวอร์คล๊อกดับในทันทีครับ

Comment

http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0010120
                          ตัวนี้อะคับที่มองๆไว้ไหวไหมคับ

Comment

ผมว่าเอาอยู่นะครับ

Comment

ก็น่าจะไหวนะครับ สำหรับ Dtech

Comment

Working...
                              X