Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard ไม่ Post Bios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard ไม่ Post Bios

เสียบแล้วไฟเข้าปกติ กดเปิดไม่มีเสียง bios มี่มันจะดัง ติ๊ด หนึ่งครั้งอ่ะครับ
    ถอดอุปกรณ์ทุกอย่างก็ไม่มีเสียงร้องเตือน เปลี่ยน CPU ram VGA แล้วก็เหมือนเดิม
    มีร้านรับซ่อมไหมครับประมาณเท่าไหร่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ซ่อมจะคุ้มไหม
    M/B Asus P4SGX-MX(478)

หากลองเทสดูหลายๆแนวทางแล้ว ก็ยังไม่มีอาการดีขึ้น และคุณก็มุ่งประเด็นไปว่าเมนบอร์ดตัวนี้มันเสียจริงๆ
    ก็คงได้เวลาที่จะเปลี่ยนบอร์ดดูแล้วหละงับ.... เปลี่ยนบอร์ดนะงับ ไม่ใช่ซ่อม เพราะซ่อมยังงัยก็ไม่มีทางคุ้มแน่นอน

Comment

Originally posted by dears View Post
      หากลองเทสดูหลายๆแนวทางแล้ว ก็ยังไม่มีอาการดีขึ้น และคุณก็มุ่งประเด็นไปว่าเมนบอร์ดตัวนี้มันเสียจริงๆ
      ก็คงได้เวลาที่จะเปลี่ยนบอร์ดดูแล้วหละงับ.... เปลี่ยนบอร์ดนะงับ ไม่ใช่ซ่อม เพราะซ่อมยังงัยก็ไม่มีทางคุ้มแน่นอน

คิดเหมือนกัน น่าจะเป็นที่บอร์ด

เพราะลองเอา แรม การ์ดจอ ไปเสียบเครื่องอื่นแล้วปกติ

ลองถอดเมนบอร์ดไปหาช่างดูครับ (พันทิปค่าซ่อมราวๆ 200-300)

Comment

Working...
      X