Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับพัดลมระบายความร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับพัดลมระบายความร้อน

พอเปิดเครื่อง พัดลมระบายความร้อนก็ทำงานตลอด (เครื่องยังใหม่อยู่) เราสามารถกำหนดการเปิดพัดลมตามอุณหภูมิของ cpu ได้หรือเปล่าครับ คือไปเห็นเครื่องเพื่อนผมพัดลมไม่ได้ทำงานตลอด ขอบคุณครับ

ตามปกติแล้ว พัดลมมันปรับรอบแบบอัตโนมัติอยู่แล้วหนิคับ

Comment

คือไปเห็นเครื่องเพื่อนผมพัดลมไม่ได้ทำงานตลอด

คนละเครื่อง คนละ cpu คนละรุ่น คนละยี่ห้อ มันไม่เหมือนกันหลอกครับพี่ท่าน

และมันก็ไม่มีให้ปรับในbios เลยอ่ะครับ(ไม่รู้ว่ารุ่นอื่นมีไหมน่ะครับ แต่ของผมมะมี)

Comment

อย่าให้มันหยุดหมุนเลย ครับ ขนาดหมุนตลอดยังร้อนเลย ^^

Comment

ปกติมักจะปรับได้จาก software ของผู้ผลิตที่ติดมากับเครื่องนะครับ

แต่ถ้าไม่มีก็ลอง CPU Fan เอามาติดเอาล่ะกันเป็น free ware ตัวเล็กๆ

Comment

Working...
          X