Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งหัด oc E8200 โชว์อ่อน ทำได้แค่นี้ รบกวนชี้แนะด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งหัด oc E8200 โชว์อ่อน ทำได้แค่นี้ รบกวนชี้แนะด้วย

ไฟ Auto หมดเลยครับ ทำได้แค่นี้เองครับ ยังไง ช่วยรบกวน ชี้แนะหน่อย เห็น ของเพื่อนๆ ได้ 4.00G+ เลยอยากลองมั้ง...รบกวนชี้แนะหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    Attached Files

ลืมบอกแรม Crucial ไฟวิ่ง ซิงค์ดำ ไฟ2.2 นะครับ ไม่กล้าต่อ กลัวกลับเมกา..

Comment

ฮิๆ ยืมแรมมาอัดหน่อยครับ XD

ไมไม่เล่นแบบ1:1ก่อนล่ะครับว่าไปได้เท่าไหร่ อิจฉาแรมแรงๆจัง ผมก็ว่าจะสอยcrucial อุดส่าห์จองเขาไว้แระ ดันขายแรมตัวเองไม่ออก เง๊อ

Comment

ไฟ CPU Auto นี่เกือบ 1.4 เลยเหรอ
        แล้ว MB รุ่นไหนครับ ไฟ Auto หมดคล็อกได้ เกือบ 4Ghz

จะได้หามาใช้มั่ง คล็อกง่ายดี

Comment

ใส่ บัส 1:1 ลอง 500 เลยครับ

Comment

M/B ไลอ่ะ

Comment

ไฟ auto เย๋อ ?????
              vcore 1.392 คงไม่โต้แล้วมั้งงับ....

เข็นไฟ cpu ต่ออีกหน่อยคงฉลุยงับ ดูเรื่องร้อนๆมั้งแล้วกัน

Comment

crucial ซิ้งดำ ผมลองอัดไฟ 2.5 สบายๆคับ แต่เปิดฝาเคสเอาพัดลมจ่อ mb นะคับ

แต่แค่นี้ก็แรงนะคับเนี้ย ไฟ 2.2 บัสเกือบ 600 หุหุ แล้วลองเทสอะไรบ้างยังคับ?

สู้ๆคับ เอาสัก 4.2 ไปเลย อิอิ

Comment

Originally posted by orthadox View Post
                  ใส่ บัส 1:1 ลอง 500 เลยครับ
                  1:1 บัส500 อีก1 เสียงครับ

500*8 4G จะไปไหนเสียครับ

Comment

Originally posted by dankdoi View Post
                    1:1 บัส500 อีก1 เสียงครับ

500*8 4G จะไปไหนเสียครับ

ไอ้ขึ้นอ่ะขึ้นครับ แต่มันไม่นิ่งเนี่ยสิ เฮ้อออ

Comment

แรงฉิบ..ยังไม่พอใจอีกเหรอ
                      โครตแรงเลยนะ

Comment

ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นนะครับแล้วผมจะทำตามคำชี้แนะดูเพือ่จะไปไกลกว่านี้ ส่วนไฟผมเล่น แบบ Auto จิงๆครับ เพราะยังไม่เคยลองจับ 775 มาก่อนเลยครับ และอีกอย่าง พึ่งมาลองใช้ ASUS เลยไม่ชินกะไบออสอ่ะครับ...
                        ปล.บอร์ด P5E ครับผม

Comment

Originally posted by mohan View Post
                          ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นนะครับแล้วผมจะทำตามคำชี้แนะดูเพือ่จะไปไกลกว่านี้ ส่วนไฟผมเล่น แบบ Auto จิงๆครับ เพราะยังไม่เคยลองจับ 775 มาก่อนเลยครับ และอีกอย่าง พึ่งมาลองใช้ ASUS เลยไม่ชินกะไบออสอ่ะครับ...
                          ปล.บอร์ด P5E ครับผม
                          รุ่นเดียวกันเลยคับ อิอิ สู้ๆคับ เอา 4.2 ให้ได้คับ แล้วมาบอกสูตรผมด้วย

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                            รุ่นเดียวกันเลยคับ อิอิ สู้ๆคับ เอา 4.2 ให้ได้คับ แล้วมาบอกสูตรผมด้วย
                            แล้วจะพยายามครับ อิอิ

Comment

Originally posted by @~* View Post
                              ไอ้ขึ้นอ่ะขึ้นครับ แต่มันไม่นิ่งเนี่ยสิ เฮ้อออ
                              แม่นแล้วครับท่าน อัด4G ไฟ1.45รันเทสผ่านหมด แต่เล่นเกมส์เด้งกระจายครับ ผมนั่งงงกับเพื่อนมันเหมือกันครับ

หาวิธีทำให้นิ่งที่4Gเล่นเกมส์แล้วไม่เด้งมาหลายวันแล้วครับ

สุดท้ายก็มาตายที่3.8G 475*8 ไฟ1.42V อย่างที่ท่านMXdeFunkเคยบอกผมนั้นแหล่ะครับ

ถ้าท่านจขกท.ทำได้วานบอกกันด้วยนะครับ อยาก4G นิ่งๆเหมือนกันครับ สู้ๆครับ

Comment

Working...
                              X