overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: เรื่อง windows คับ

OverclockZone Member

Default เรื่อง windows คับ

คือผมโหลด IE7 มาอะคับ มันขึ้นว่าไม่มี Windows Genuine Advantage อะคับ
    ทำยังไงดีอะคับ

OverclockZone Member AttRAcTIoN's Avatar

แสดงว่าคุณใช้วินโดวเถื่อนอยู่ครับ
    MICROSOFT เขาจะให้ลง IE7 ได้ก็ต่อเมื่อวินโดว์ของคุณเป็นวินโดว์แท้อะครับ

จากที่หลาย ๆ คนได้โดนเจ้าตัว WGA ของทาง Microsoft เข้าไปทำให้หลายท่านเกิดความรำคาญ แต่วันนี้เรามีวิธีที่เด็ดขาดโดยมันจะไม่กลับมารบกวนท่านอีกโดยการทำให้มันเป็นของแท้ซะเลย ทำให้เจ้า WGA ไม่มากวนใจท่านอีกต่อไป และยังสามารถติดตั้งซอฟแวร์ของไมโครซอฟท์ได้โดยที่ตัวตรวจจับมันเห็นเป็นของแท้ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

1. พิมพ์ regedit ในช่อง run แล้วเข้าไปที่ HKey_Local_Machine\Software\Microsoft\WindowsNT\Current Version\WPAEvents, ทางด้านขวา ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ oobetimer แล้วลบตัวเลขที่อยู่ในนั้นให้หมด (จะเหลือเลข 0 อยู่สี่ตัว ลบไม่ได้)อันนี้เป็นการล้างค่าที่ไมโครซอฟท์ใช้ตรวจสอบวินโดวส์ขอเราครับ เสร็จแล้วกด OK แล้วปิดไปได้เลย

2. จากนั้นพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a ลงในช่อง run แล้วกด Enter จะปรากฎหน้าต่างของ Activate Windows ขึ้นมา จากนั้นให้เลือกที่ Yes, I want to telephone a customer service representative to activate Windows แล้วคลิ๊กที่ Next

3. จากนั้นคลิ๊กที่ Change Product Key โดยที่ไม่ต้องใส่อะไรทั้งนั้นในหน้านี้

4. จากนั้นให้ใส่ Product Key B3P7V-Q2WTH-CRK4R-YHJRF-39H4M แล้วคลิ๊กที่ Update เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ให้ปิดหน้าต่างนี้ไปได้เลย โดยคลิ๊กที่ X ที่มุมขวาบน

5. รีสตาร์ทเครื่องหนึ่งครั้ง แล้งลองพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a แล้วกด Enter จะปรากฎคำว่า Windows is already activated ถ้าขึ้นตามนี้ก็แสดงว่าทุกอย่างเรียบร้อยแล้วครับ

6. ทดสอบโดยการตรวจสอบกับทางไมโครซอฟท์ โดยการเปิด Windows Explorer แล้วเลือกที่ Help แล้วเลือกที่ ตรวจสอบลิจสิทธิ์วินโดวส์ ถ้ามันบอกว่าเป็นของแท้ก็ลุย อัพเดท โหลดและติดตั้งโปรแกรมฟรีของไมโครซอฟท์ ทั้ง Windows Defeder , WMP11 และอื่น ๆ ได้เลย

ปล. ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับฝีมือและดวง หากท่านมีปัญหาก็ฝากคำถามไว้ในนี้ได้เลย
    peperbig@hotmail.com อ้อ! ลอกเขามานะครับ แต่หายแน่นอน

Talking

[QUOTE=peperbig;17289]จากที่หลาย ๆ คนได้โดนเจ้าตัว WGA ของทาง Microsoft เข้าไปทำให้หลายท่านเกิดความรำคาญ แต่วันนี้เรามีวิธีที่เด็ดขาดโดยมันจะไม่กลับมารบกวนท่านอีกโดยการทำให้มันเป็นของแท้ซะเลย ทำให้เจ้า WGA ไม่มากวนใจท่านอีกต่อไป และยังสามารถติดตั้งซอฟแวร์ของไมโครซอฟท์ได้โดยที่ตัวตรวจจับมันเห็นเป็นของแท้ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

1. พิมพ์ regedit ในช่อง run แล้วเข้าไปที่ HKey_Local_Machine\Software\Microsoft\WindowsNT\Current Version\WPAEvents, ทางด้านขวา ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ oobetimer แล้วลบตัวเลขที่อยู่ในนั้นให้หมด (จะเหลือเลข 0 อยู่สี่ตัว ลบไม่ได้)อันนี้เป็นการล้างค่าที่ไมโครซอฟท์ใช้ตรวจสอบวินโดวส์ขอเราครับ เสร็จแล้วกด OK แล้วปิดไปได้เลย

2. จากนั้นพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a ลงในช่อง run แล้วกด Enter จะปรากฎหน้าต่างของ Activate Windows ขึ้นมา จากนั้นให้เลือกที่ Yes, I want to telephone a customer service representative to activate Windows แล้วคลิ๊กที่ Next

3. จากนั้นคลิ๊กที่ Change Product Key โดยที่ไม่ต้องใส่อะไรทั้งนั้นในหน้านี้

เอาเมล์มาเดี๋ยวส่งวิธีทำไปให้นะมันยาวอ่ะ โพสไม่พอ
    peperbig@hotmail.com

จะได้ลง wm11 ซักที

ผู้มาเยือน
    Guest

Smile

ขอรบกวนถามนิดนึงครับ
    ถ้าใช้คำสั่ง %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a แล้วมันขึ้น Windows is already activated แสดงว่า OK แล้วใช่ใหมครับ คือของผมเถื่อนแน่นอน ผมยังไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย ลองใช้คำสั่งดูแล้วมันก็ขึ้นอย่างที่ว่านี่แหละครับ รบกวนไขข้อข้องใจหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member zman's Avatar

Windows is already activated ยังไม่ชัวร์พอครับลองโหลด ie7 มาติดตั้งดูครับถ้าผ่าน genuine ได้ แสดงว่าหลอก MS ได้แล้วครับ

OverclockZone Member padungwo's Avatar

ลองดูแล้ว สุดยอดมากๆ ผ่านตลอด ขอบคุณมากๆคับ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

อืม...จะจำไว้ประดับความรู้ครับ เผื่ออนาคตได้ใช้

Bookmarks

Bookmarks