Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครคิดเหมือนผมบ้างครับ GF series 9 มันแรงได้ด้วย driver

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครคิดเหมือนผมบ้างครับ GF series 9 มันแรงได้ด้วย driver

พอเปลี่ยนdriver จาก 174.16 มาใช้ 174.53 เท่านั้นแหละตู้ปลาจากที่คะแนนห่วยแตกใน vista ก็พอเชิดหน้าชูตาได้แต้มมา 140K เดิมๆ (ก่อนหน้านี้ถึงจะ oc VGA มันก็ไม่เกิน 135K สักที) เล่นเกมนั้นผมยังไม่ลอง แต่ที่แน่ๆ NVIDIA หมกเม็ดอะไรไว้อีกเยอะ เริ่มไม่แปลกใจแล้วว่าทำไม series 8 ตัวบนๆราคาลด เพราะทำ driver series 9 ดีกว่าของ series 8 ซะงั้น
    กรณีนี้อย่างที่เห็นได้จากตอนที่ 8600GT จากตอนแรกที่เล่นเกมสู้ 7900GS ก็เริ่มตามทันบางเกมก็แซง
    ในรูป CPU ไม่เท่ากันนะครับแถมทดสอบบน XP กับ Vista อีกต่างหากใครมีการ์ด series 9 ก็ลองดูละกันครับ
    รอ driver ตัวต่อไปตอน 9800GT ออก
    Last edited by Khow; 20 Mar 2008, 21:36:15.

ขอบคุณที่มาบอกกันครับ ยังใช้ ซีรี่ 8 อยู่เลยเรา -*-

Comment

แรงดีครับ

Comment

ในรูปที่ท่านเอามาลง ผมว่าไม่เกียวกับdriverครับ cpuมากกว่าทีทำให้คะแนนเยอะอะ ลองcpuวิ่งเท่ากันคะแนนมันก็เท่ากันแหละ

อีกอย่างผมกลับคิดว่า nvidia ไม่น่าบ้าจี้ตามatiเอา 8800gt 8800gts512 ออกมาขู่hd38xx เลยทำให้ราคา gf9 ตก เพราะมันดันใช้ g9x-xxx แบบgf9 ไม่รู้มันคิดอะไร

ป.ล. ลองตามดูประหวัดชิบการ์ดจอตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันก็มีรุ่นนี้แหละครับที่มันเอาชิบรุ่นใหม่มาใช้ชื่อเก่า แล้วขายราคาเก่า งงจริงๆ ฮาฮาฮาฮา
        Last edited by maxsaag; 20 Mar 2008, 20:31:30.

Comment

nvdia
          ati มันมีพลังแฝง อิอิ

Comment

ผมไม่คิดเหมือนท่านนะ ผมว่ามันเเรงเพราะ CPU ทำไมท่านไม่ Test CPU รันที่เท่าๆกันหละครับ
            ดูอันเเรก CPU รันที่ 2.8 อันหลัง CPU 3G มันก็ต้องเเรงกว่าซิครับ เป็นธรรมดา ><
            Last edited by suicide; 20 Mar 2008, 20:38:01.

Comment

ถามสั้นๆคำเดียว จะสร้างกระแสหรืออะไรครับ ก็เห็นๆอยู่ cpu มันวิ่งไปเท่ากัน ไม่เเรงกว่าก้เเปลกเเล้ว
              ซีรีย์9 มันคือซีรี่ย์ 8 เเบบอัพเกรด core/mem อย่ามาสร้างกระเเสปั่นราคาการ์ด8ให้ลงเลยครับขอร้อง

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                ในรูปที่ท่านเอามาลง ผมว่าไม่เกียวกับdriverครับ cpuมากกว่าทีทำให้คะแนนเยอะอะ ลองcpuวิ่งเท่ากันคะแนนมันก็เท่ากันแหละ

อีกอย่างผมกลับคิดว่า nvidia ไม่น่าบ้าจี้ตามatiเอา 8800gt 8800gts512 ออกมาขู่hd38xx เลยทำให้ราคา gf9 ตก เพราะมันดันใช้ g9x-xxx แบบgf9 ไม่รู้มันคิดอะไร

ป.ล. ลองตามดูประหวัดชิบการ์ดจอตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันก็มีรุ่นนี้แหละครับที่มันเอาชิบรุ่นใหม่มาใช้ชื่อเก่า แล้วขายราคาเก่า งงจริงๆ ฮาฮาฮาฮา
                พูดอีกก็ถูกอีกครับ nVidia มึนมากๆช่วงนี้ ไม่รู้มะไหร่จะเลิกมึน เอิ๊กๆ ออกอะไรมาเเปลกๆช่วงนี้

Comment

มันก็แรงในระดับของมันครับ เทียบกับ8800GTยกให้เป็นรุ่นพี่ แรงเหนือกว่าตามราคาน่ะแหละ นิดหน่อยๆ

Comment

Originally posted by suicide View Post
                    ผมไม่คิดเหมือนท่านนะ ผมว่ามันเเรงเพราะ CPU ทำไมท่านไม่ Test CPU รันที่เท่าๆกันหละครับ
                    ดูอันเเรก CPU รันที่ 2.8 อันหลัง CPU 3G มันก็ต้องเเรงกว่าซิครับ เป็นธรรมดา ><
                    ผมไม่ได้สร้างกระแสนะครับเพราะ GF 9800GT มา Series 8 ก็ต้องลดราคาลงอยู่แล้วครับ
                    คือผมลองลากที่ 752/2000 ดูครับลองดูความต่างเกือบๆ 500 คะแนน
                    ผลที่ได้ที่ผมทำไว้ก่อนหน้านี้
                    ที่ผมสังเกตเห็นเล็กน้อยคือตอนรัน Aqua mark3 ครับ เมื่อคืนทำยังไงก็ ไม่เกิน 135K ลากก็แล้ว
                    แต่พอเปลี่ยน Driver ไม่ลาก ก็เกิน 135 K นี่แหละที่ผมงงสุดๆ
                    174.16

174.53
                    Last edited by Khow; 20 Mar 2008, 21:34:24.

Comment

Originally posted by Khow View Post
                      ผมไม่ได้สร้างกระแสนะครับคือผมลองลากที่ 752/2000 ดูครับลองดูความต่างเกือบๆ 500 คะแนน
                      ผลที่ได้ที่ผมทำไว้ก่อนหน้านี้
                      ที่ผมสังเกตเห็นเล็กน้อยคือตอนรัน Aqua mark3 ครับ เมื่อคืนทำยังไงก็ ไม่เกิน 135K ลากก็แล้ว
                      แต่พอเปลี่ยน Driver ไม่ลาก ก็เกิน 135 K
                      174.16

174.53
                      แล้วจะลากการ์ดทำไมละครับ ตกลงก็ไม่ได้ทดสอบที่สปีดเดิมที่เคยลองอยู่ดี

Comment

มันแรงง่ายๆด้วยบัส pcie เหอะๆๆๆ....

Comment

ลากทั้ง2รูปครับลากเท่ากันครับที่ 752/2000 ทั้ง2รูปครับ
                          เฮ้อ ไม่มีตัวไหนได้เปรียบเลย core/mem เท่ากันทั้งคู่ที่ต้องลากเพราะรูปแรกทำไว้นานแล้ว แล้วก็ลากที่ 752/2000 ครับ รูปที่2 เลยต้องลากด้วยเพื่อให้ Core/mem เหมือนกันจะได้เปรียบเทียบได้
                          ผมถึงบอกใครมีให้ลองไงครับจะได้ความรู้ไปด้วย
                          ไม่จำเป็นต้องเชื่อลองทำด้วยตนเองครับ
                          Originally posted by dears View Post
                          มันแรงง่ายๆด้วยบัส pcie เหอะๆๆๆ....
                          รูปแรก PCI-EX bus 101
                          รูปที่ 2 PCI-EX bus 100
                          ถ้าเป็นแบบนั้นรูปแรกก็น่าจะได้คะแนนมากกว่าจริงมั้ยครับ
                          ปล.เครื่องผมถ้าลากเกิน 105 เข้าเนตไม่ได้ GB LAN เอ๋อ
                          Last edited by Khow; 20 Mar 2008, 21:44:33.

Comment

ขอนุญาตโพสซ้อนละกันครับทำมันสดๆดีกว่าสบายใจไหนๆก็ไหน
                            ลองกับตู้ปลาง่ายดีเพราะมันรันไวดี
                            lock PCI-EX bus ที่ 100 ป้องกันข้อครหา

CPU RAM board เหมือนกันหมด VGA ไม่ได้ OC
                            สังเกตว่า CPU score ต่างกันเล็กน้อยแต่ก็ไม่น่าเพิ่มมาเป็น 4000 แต้มถูกมั้ยครับ
                            174.16

174.53

ทุกคนไม่จำเป็นต้องเชื่อผมไปลองกันเองที่บ้านคุณเพื่อความสบายใจครับ
                            Last edited by Khow; 20 Mar 2008, 22:55:19.

Comment

อยากชม XFX9600GT แบบเดิมๆ แต่บัส pcie 119 ป่ะ.... เหอะๆๆๆ
                              http://forum.ideamodding.com/showthr...=3763#post3763
                              เทียบกับ 800/2200 pcie 100
                              ให้เดาว่าอะไรจอด หุหุ

Comment

Working...
                              X