Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื้อ HDD มาใหม่ จะเริ่ม format ยังไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมซื้อ HDD มาใหม่ จะเริ่ม format ยังไงดีคับ

ผมซื้อ HDD มาใหม่ จะเริ่ม format ยังไงดีคับ

ผมใช้ โปรแกรม พาทิชั่น เมจิก 8.0 พอเข้าไปมันบอก หา HDD ไม่เจอ
    แล้วลอง บูตจากแผ่น WINDOWS มันก็บอก หา ไม่เจอ
    ใน BIOS ก็มองไม่เห็นคับ

HDD ผม เป็น IDE นะคับ

มีวิธี มั้ยคับ
    Last edited by pottor; 20 Mar 2008, 21:05:39.

ในเครื่องมีกี่ลูกครับ ?

Comment

ได้เซ๊ตจั๊มเปอร์ถูกต้องรึปาว นะ

Comment

ขอบคุณคับ
        ได้แล้วคับ

เครื่องผมมี 2 ลูก ไม่ได้ ไปปรับ จัมเปอร์ คับ

ขอบคุณ มากมๆๆๆๆๆ

Comment

ไม่เป็นรัยงับไม่เป็นรัย....
          โอกาสหน้าใช้บริการใหม่ได้งับป๋ม อิอิ (เนียน)

Comment

ถ้ามี2ลูก แล้วเอาลูก3เข้ายังไงอ่ะ ต้องซื้อสายแพเพิ่มหรือเปล่า

Comment

Originally posted by dears View Post
              ไม่เป็นรัยงับไม่เป็นรัย....
              โอกาสหน้าใช้บริการใหม่ได้งับป๋ม อิอิ (เนียน)

Comment

ต้องเซตให้ไบออสเห็นก่อนน่ะครับ ถึงจะทำขั้นตอนต่อ ไปได้ถ้ามั่นใจว่าเซตจั๊มเปอร์ ถูกแล้วก็มาเชคที่สายแพ น่ะครับ ส่วนการแบ่งพาติชั่น แนะนำถอดHDD ตัวเดิมออกแล้วใช้ Hiren Boot CD ใช้โปรแกรม Disk Manager จัดการครับ

Comment

[QUOTE=exit;2327415]ถ้ามี2ลูก แล้วเอาลูก3เข้ายังไงอ่ะ ต้องซื้อสายแพเพิ่มหรือเปล่า[/QUOถ้าเป็น IDE ก็ไปเสียบ กับCD Rom เลยครับ เซตHDD ให้เป็น SecondaryMaster ส่วนCD ROM ก็เอาจั๊มเปอร์ออกหรือไม่ก็เสียบไว้ตรงกลางครับ

Comment

ลูก3=????

Comment

Working...
                    X