Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี Bios 8800GTS G80

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี Bios 8800GTS G80

อยากทราบว่า ตัวไบออส ของ8800GTSตัวเก่า G80นี่ สามารถหาตัวไบออสของตัว OC มาอัพได้รึเปล่าครับ?

พอดีค้นหาไม่เจอ แบบว่าอยากลองของน่ะครับ
    ใช้XFX 8800GTS G80 320MBอยู่

มันไม่แรงพอเหรอครับท่าน กำลังจะซื้ออยู่พอดีครับ G80

Comment

ได้ครันผมก็อัปใช้อยู่เหมือนกันคับ

Comment

ซื้อ G80 เป็นไปได้ จับ G92 ดีกว่า ไม่งั้นก็ATi HD38xx

ปกติ ไปหากันจากที่ไหนอ่ะครับ ลองค้นๆก็เจอพวกรีวิวมากกว่า

Comment

เอาไบออสตัวเดิมนี้ล่ะครับ มาโม แหล่มสุด

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            เอาไบออสตัวเดิมนี้ล่ะครับ มาโม แหล่มสุด
            มีไรเกี่ยวกะg80 ถามคนนี้ คิกๆ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
              มีไรเกี่ยวกะg80 ถามคนนี้ คิกๆ

เอาของเดิมมาโมใช่ไหมครับ?
              เดี๋ยวต้องถามgoogle ก่อน
              ใช้โปรแกรมอะไร ดูดไบออสออกมาแก้เหรอครับ?

Comment

Originally posted by Zepherous View Post

เอาของเดิมมาโมใช่ไหมครับ?
                เดี๋ยวต้องถามgoogle ก่อน
                ใช้โปรแกรมอะไร ดูดไบออสออกมาแก้เหรอครับ?
                ใช้ NiBiTor ครับ ดูด+แก้ครับ

ส่วนตอน Flash กลับ ทำใน DOS ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post

ส่วนตอน Flash กลับ ทำใน DOS ครับ

ครับผม ตอนนี้ของครบแล้ว เอามาเผื่อ
                  สิ้งที่มีตอนนี้คือ
                  โปรแกรม NiBitor Version 3.9+NvFlash กำลังพยายามเรียนรู้คำสั่งที่ใช้แฟลชอยู่
                  การ์ดสำรอง(ATi Radeon X700)
                  การ์ดกู้ชีพ PCI VGACardสี16Bitของ Alliance semiconductor แบบเพิ่มแรมได้ เผื่อจะบูตด้วยการเสียบกาณ์ดคู่กับ8800 แล้วเข้าไปแก้ได้ ถ้าแฟลชล่ม
                  เครื่องสำรอง ถ้าการแฟลชเกิดปัญหาบนเครื่องX24000+นี้ (P.4 775 +MSI915P Neo2)
                  กล่องของการ์ด+สมุดคู่มือ และใบรับประกัน ถ้ามัน....

แต่ตอนนี้ พอมาถึง ขึ้นตอนที่จะต้องแก้ค่า มาสะดุดตรง "Shader Clock"ซะแล้วสิครับ
                  ปกติแล้ว ค่าที่จะปรับclock 3 อย่าง คือ "Core" "Shader" "Memory" อันนี้ผมลอกค่าของการ์ดเวอร์ชั่นOC คือ Galaxy 8800GTS OC จะใช้ได้ไหมครับ? แต่ยังไม่ทราบShader clock? จะนำมาจากที่ใด?

Comment

บอกแร้ว ให้ถามคนนี้ คิกๆ

Comment

ตอนนี้ ทำได้แล้วครับ ที่
                      Core 550/Shader1275/Mem 900MHz(1800MHz)
                      แต่ทำไม? คะแนน มันตกลงมาครับ

เทสด้วย AquaMark3อย่างเดียว
                      71560
                      GFX score:12297
                      CPU score:8554

หลังจากแก้ไบออสแล้ว อ่านในrivatuner มีเหลื่อมนิดๆ ในGPU-Zถูกต้อง
                      71223
                      GFX score:12228
                      CPU score:8525

ระบบที่ใช้เทส:
                      P.4 530 3.0GHz
                      MB MSI915P Neo2 Platinum
                      1GB DDR2 533(512*2)
                      HDD 80GB IDE ATA133 WD
                      XFX8800GTS OC
                      พอดีเอามาทำที่ร้าน เครื่องหลักมันอยู่บ้านน่ะครับ หรือที่ผลออกมาแบบนี้ เพราะSystemมันไม่มีแรงขับ?

Last edited by Zepherous; 23 Mar 2008, 16:50:09.

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                        ตอนนี้ ทำได้แล้วครับ ที่
                        Core 550/Shader1275/Mem 900MHz(1800MHz)
                        แต่ทำไม? คะแนน มันตกลงมาครับ

เทสด้วย AquaMark3อย่างเดียว
                        71560
                        GFX score:12297
                        CPU score:8554

หลังจากแก้ไบออสแล้ว อ่านในrivatuner มีเหลื่อมนิดๆ ในGPU-Zถูกต้อง
                        71223
                        GFX score:12228
                        CPU score:8525

ระบบที่ใช้เทส:
                        P.4 530 3.0GHz
                        MB MSI915P Neo2 Platinum
                        1GB DDR2 533(512*2)
                        HDD 80GB IDE ATA133 WD
                        พอดีเอามาทำที่ร้าน เครื่องหลักมันอยู่บ้านน่ะครับ หรือที่ผลออกมาแบบนี้ เพราะSystemมันไม่มีแรงขับ?

ควรจะเทสกับ system เดียวกันนะครับ จะได้หายสงสัย

ถ้าให้ดีก่อน flash ควร OC แล้วเทสดูก่อนครับว่าคะแนนตกรึเปล่า เพราะ บางครั้งลากเยอะไปแต่คะแนนตกก็มีครับ

Comment

กลับมาทดสอบเครื่องเดิมและครับ ลากไบออสไว้แล้ว
                          ก่อนทำ
                          110528
                          GFX score:20664
                          CPU score:11877

หลังทำ
                          112622
                          GFX score:20961
                          CPU score:12173

แต่ที่น่าแปลก คือ พวกแสงและเงา ในเกมส์ที่เล่นประจำ โผล่ออกมาให้เห็นครับ (พวกแสงประมาณHDR)เกมศ์ภาพสวยขึ้นทันที(world of warcraft)
                          แต่ก่อนทำ เอา riva ลากดูแล้วครับมันเริ่มตก ตั้งแต่ลากมาได้ 10-20MHzแล้วละครับ ก็งงๆอยู่
                          และยิ่งมาก ก็ยิ่งตกมาก หายเป็นพันๆคะแนนไปเลย
                          ก็เลยลองลากไบออสดู ไม่ตกไปแบบที่คิดครับ งงมากมาย

เครื่องหลัก:
                          X2 4000+@3.0GHz 300*10
                          DFI NF570SLi M2/G
                          2GB DDR2/667 1GB*2
                          HDD80GB Sata1.5(OS+programs) HDD160GB SATA2(downloads+Games)

ถ้าลากแล้วไม่เปลี่ยนแปลง จะคืนค่าละครับ :sry

Comment

Working...
                          X