Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ sink หน่อยครับ มาจับคู่กับExxxx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ sink หน่อยครับ มาจับคู่กับExxxx

Cpu E8200 ตอนนี่ 3.2 ครับ ซิงค์เดิมไม่กล้าต่อ
    M/b EP35-DS3R

หาซิงค์ เนื้อคู่ครับ จะต่อไปที่ 4.0 ครับ ช่วยหน่อยครับ ไม่เอาน้ำนะตังไม่ถึง

เคส Aero cool อ่ะ ของร้าน TK อ่ะ คงนึกออก

วันก่อน พี่ ที่ร้าน TK บอกรอ วันที่ 20 เดือนนี้ มี ซิงค์ ใหม่ มา ผมก้เข้าไปดูในเวป ไม่เหงจะมี -*-

ใครพอช่วยจับคู่ให้ทีครับ

ultra 120 ex คับ

Comment

ครับ เพิ่มเตอม ตอนนี่ ฟู โหลด ปาไป 74 องศา ครับ -*- กลุ้มใจ

Comment

งบเท่าไรครับ

Comment

งบครับ จะได้แนะถูก

Comment

CM Hyper 212
            1350 แถมพัดลม เทพอีก 1 ตัว

Comment

1500+-500 ละกาน แต่อยากได้แบบพร้อมพัดลมเลย

Comment

ในเคส มีพัดลม 2 ตัวเองครับ หน้าหลัง 120M เพิ่มข้างๆดีไหมครับ แล้วถ้าเพิ่มอันไหนดูดเข้าอันไหนเป่าออก

Comment

ถ้าเกินงบได้เอา 9700NT สวย+เย็น ครับท่าน..

Comment

ถ้าเงิน 1500+-500 ผมแนะนำ Tt V1 คับ สวย ลมแรง เย็นใช้ได้ เงียบด้วย

Comment

? fullload 74หรอครับ? เอามือจับsink หรือยังครับร้อนหรือปล่าว ผมเคยใช้sink เดิม ก็ได้3.9นะ เสถียรดีด้วย เพิ่มอีก2000- กับอีกแค่100hz เนี่ย คุ้มหรือปล่าวคิดเอานะครับ แต่ถ้าลากโหดๆ ถึง4.4ghz เหมือนอีกท่านล่ะน่าจะคุ้มดี หรือไม่ก็ขายแล้วเพิ่มตังถอยE8400 อันเนี้ย 4.4ง่ายๆเลยครับ

Comment

ว่า ไป sink มันก็ไม่ร้อนนะ แต่ ร้อน ตรง บอร์ด north อ่ะ -*-

Comment

เพื่อความชัวว์ ดีกว่ามะคับ หึหึ

Comment

งั้นก็ไปซื้อsink ใส่nortbridgeดูก่อนครับ แต่จะว่าไปเรื่องอุณหภูมิผมก็ว่าแปลกๆ จะว่าไม่มีผล ก็ไม่น่าใช่ หรือว่าไม่มี ก็เป็นไปได้ (งงป่าวครับ? ผมก็งงเหมือนกัน) เห็นe8200ออกมาใหม่ๆ เขาเอามาใส่กับsink intel ตัวแกนทองแดง ก็เล่นกันได้4.2ghzเลย sink nb ก็เดิมๆ เรื่องแรมน่าจะเกี่ยวที่สุด แต่เห็นคนมีแรมแรงๆ ไหงตันกันแค่3.9ghz หว่า ผมก็อยากได้แรมแรงๆมาลองเหมือนกัน จะตันเท่าไหร่

แต่พวกลากโหดๆ เล่นน้ำกันก็ไปได้ไกลดี 4.4 จะว่าไม่มีผลก็ไม่น่าใช่ เอ่อ แปลก

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
                              1500+-500 ละกาน แต่อยากได้แบบพร้อมพัดลมเลย
                              ถ้าราคานี้ลองดู Tuniq Tower 120 ดีไม๊ครับ เย็นดี มีพัดลมให้ด้วย แต่เรื่องเสียงก้อดังพอรับได้ครับสำหรับผม แต่บางท่านว่ามันดังไปนะครับ Full Load ที่ 3.80GHz @ Vcore 1.3750v (ค่าใน BIOS) ก้อประมาณ 53-56 อาศาครับ (2 Core มันร้อนไม่เท่ากันครับ) พอดีใช้อยู่เลยลองแนะนำดู อิอิ

แต่ถ้าจะให้ดี ผมว่าเพิ่มเงินเกินงบอีกนิดหน่อยไปเอา Thermalright Ultra-120 Extreme + พัดลม 1 ตัว เลยดีกว่าครับ ไม่น่าเกิน 2,500 นะครับ รู้สึกว่าเป็นแบบลมที่เย็นสุดในตอนนี้แล้วครับ

แต่ทั้ง 2 ตัวไม่รู้ว่า เคส Aero cool ของท่านจะใส่ได้รึเปล่านะครับ รอท่านอื่นมาให้ข้อมูลต่อครับ
                              Last edited by visuwat; 22 Mar 2008, 20:15:31.

Comment

Working...
                              X