Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตรOCแบบพอเพียงหน่อยครับ(มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตรOCแบบพอเพียงหน่อยครับ(มือใหม่)

สเปดคอมผม
    GIGA. 8i945P-G
    CPU. Pentium D925(D3.0)(ใช้ G POWER PRO)
    RAM. Kingston667 1*2=2กิ้ก ชิพ ไฮนีชpy5 week20/07
    HDD. 80 IDE(จะเปลียนใหม่แนะนําดวัยสัก320,500คีครับ
    VGA. HIS 1650 PRO 512 MB
    PSU. ซึนามิ580 W
    ...................................
    PSU 3 AM แยกต่างหากใช้กับ
    1.พัดลมเคส 4 ตัว
    2.พัดลมแรม 1 ตัว
    3.พัดลมHDD 1ตัว
    เรียนจบ ม.3 รุ้นแรกมือใหม่ต้องให้ลูกกับเมีย(ใหม่)ช่วยสอนกว่าจะ(P)ใด้จะใช้ให้(P)
    ให้ไม่ทัาเลย(P)เองอะครับ ยังไงผู้รอบรู้ช่วยหน่อยนะ่ครับ(ท่านไหนช่วยขอให้ได้น้องเมียสวยครับโชดดีครับ)ของผมสวยอะ

คอยจนคึกแล้วยังไม่มีคําตอบเลยไปนอนก่อน. พรุ้งนี้คงจะมีเซียนมาตอบบ้างขอบคุณครับ นอนละครับ

Comment

ไบออสมันมีอะไรให้ปรับมั้งเย๋อ.... เคยเปิดเข้าไปดูป่ะ

Comment

มีทุกอย่างครับ. ท่าน เชนบอกมาซื้อจากเชนครับแต่ไม่รู้อะไรคืออะไรครับทําไม่ถูก
        เพือนผมจะปรับให้ หากได้(ค่าที่ถูกต้อง)ขออัพสัก 50 เปอร์เซ็นพอครับ ไม่รู้มากไปเปล่า
        ท่าน. dearsเป็น(ทร)หรือครับ ผมเคยเป็น (ทร30)ครับ
        ขอบคูณมากครับ

Comment

เพิ่มสัญญาณนาฬากาไปเลยคับเพิ่มทีละน้อยๆๆๆๆๆเรื่อยๆ+แล้วก้ออัดไฟเพิ่มไปแล้วก้อ แต๊ป......-*-

Comment

ดันครับ อยากใด้ข้อมูลการOC มากกว่านี้ครับ......

Comment

ปรับไฟ cpu เพิ่ม fsb เพิ่มไฟแรม ทดแรมเป็น 1:1 แล้วลองลากดู

Comment

ขอบคุณครับ เดียวจะลองดูครับ

Comment

ช่วยอธิบายอย่างละเอียดไม่เข้าใจ(มือใหม่จริงจริงครับ)

Comment

เอาละเอียดสงสัยคงได้ลงรูปหน้าไบออสแล้วหละงับ ไม่งั้นเข้าใจยากแน่ๆ....

Comment

ช่วยที

Comment

ลองเปิดคู่มือ mb ดูคับ ลองหารีวิวอ่านก็ได้ พอจะสอนได้คร่าวๆอะคับ

Comment

คนเดียว กัน คับ
                          หน้า Bios[IMG]
                          C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\den\Picture 001[/IMG]
                          Attached Files

Comment

ช่วยด้วย เด้อ

Comment

CPU host clock control > enable
                              system memory multiplier > 2.0
                              cpu host frequency > ปกติมันมา 200 อยาก oc ก็ปรับเพิ่ม แต่อย่ามากนะคับ เดียวจะ boot ไม่ติด
                              PCI Express frequency > 100

Comment

Working...
                              X