Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ไปซือเจ้าs41-357ที่commartมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ไปซือเจ้าs41-357ที่commartมา

คือเจ้าs41-357 cpuของมันคือT7250@2.00GHz

แต่พอดูที่โปรแกรมCPU-Z มันวิ่งที่1596เองละคับ ตามรูป

แบบนี่ผิดปกติเปล่า

ถ้าผิดสามารถเอาไปเปลี่ยนที่งานได้มั่ยครับ
    Attached Files

ไม่ผิดหรอกครับ ลองเปลี่ยนโหมดการใช้พลังงานูครับ เปลี่ยนเป็น Home/Office มันจะวิ่งเต็มเอง

โดยปกติจะวิ่งแบบ SpeedStep ปรับตามกำลังที่ใช้งานครับ

Comment

ขอบคุณครับ

และกรณีไหนบ้างที่จะได้เปลี่ยนภายใน 7 วัน

คือเครืองผมมันเกิดDead Pixel 2จุดอะ

อุตสาเช็คที่งานแล้วนะเนีย

-*-

Comment

ผมว่าไปเปลี่ยนที่งานน่าจะได้เลยนะครับ

จุดนี่จำไม่ได้ว่า 2 หรือ 4 แต่เคยเห็น 2 เค้าก็เปลี่ยนให้ แถมอันนี้อยู่ในกรณี 7 วัน คิดว่าไปเปลี่ยนซะตั้งแต่เนิ่นๆจะได้ไม่มีปัญหาดีกว่าครับ

Comment

เห็นว่า BenQ มันรับประกันจอด้วยนี่เจอ dead pixel เปลี่ยนได้เลยคับ

Comment

เอาไปเปลี่ยนที่ร้านเลยคับก่อน7วัน

Comment

พอดีจะดูรุ่นนี้ให้เพื่อน อยากรู้ว่ามันราคาเท่าไหรเมื่อ่ + vat แล้วครับ

Comment

ยี่ห้อื่นนี้ 4 จุดนะ ถึงจะเปลี่ยนได้อะแต่เห็นว่า benQ เค้ามี เครดิต เรื่องจอ อยู่ เค้าอาจจะเลี่ยน ให้ก็ได้

Comment

Originally posted by thejomthap View Post
                  พอดีจะดูรุ่นนี้ให้เพื่อน อยากรู้ว่ามันราคาเท่าไหรเมื่อ่ + vat แล้วครับ

357 33900
                  335 35900
                  351 37900

คับ ยังไม่รวมvat นะคับ เพราะบางร้านมันคิดไม่เท่ากันเอามาตรฐานไม่ได้
                  Last edited by 12345678910; 21 Mar 2008, 10:31:07.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

335 สู้ ๆ คั๊ฟ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                        357 33900
                        335 35900
                        351 37900

คับ ยังไม่รวมvat นะคับ เพราะบางร้านมันคิดไม่เท่ากันเอามาตรฐานไม่ได้
                        เมื่อวานผมไปเดินดูมา ไม่เห็นมีรุ่น S41-351 เลยครับ ไม่รู้ว่าร้านไหนเอามาวางบ้าง

Comment

351 กิงไฟน้อยกว่า 335 อยู่นิดเดวเองคั๊ฟ

แพงกว่าอีกตะหาก >"<

Comment

กำไม่ทันไรเด้ดซ่ะแล้ว

ลองไปเลยครับ หรือโทรไปถามก่อนก็ดีเพื่อความชัวร์

Comment

จิง ๆ แล้ว
                              เห็นพี่ที่ร้านเค้าบอกว่า
                              บริษัทส่งใบราคามาอ่ะ
                              ราคา BenQ จะเท่ากันทุกร้าน
                              ไม่ใช่เหรอคับ
                              เห็นว่าถ้าขายผิดราคา
                              มีการปรับด้วยอ่ะ
                              จริงรึเปล่าเนี่ย

ps อยากได้ s41-357 เหมือนกัน
                              ของจะหมดรึยังนะ

Comment

Working...
                              X