Announcement

Collapse
No announcement yet.

Local Area Connection หายไปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Local Area Connection หายไปครับ

ไอคอน Local Area Connection หายไปครับ ไม่รู้จะทำไงดีครับ
    ผมว่ามันเกี่ยวกัน REGEDIT นะครับแต่ไม่รู้จะไปแก้ตรงใหนครับ

ตอนนี้เลยเซตอะไรไม่ได้เลยครับ เซต IP ก็ไม่ได้ Lan ก็ไม่ได้ครับ
    ไอคอนสถานะการเชื่อมต่อ Lan ก็เรียกมาไม่ได้ครับ

ช่วยหาวิธีแก้ให้หน่อนนะครับ

คลิกขวา my computer ตามรูปเลยครับ ดูว่า ไอ้ตัวที่คุณหาอยู่ ยังมีอยู่ใน network adapter ไหม ถ้ามีก็ทำตามรูป

แต่ถ้าไม่มี ลงไดร์เวอร์แลนใหม่ครับ

Comment

ไหน พี่รูป อ่ะ

Comment

Working...
      X