Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกที M/b GIGABYTE GA-EP35C-DS3R กับ Asus P5KR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกที M/b GIGABYTE GA-EP35C-DS3R กับ Asus P5KR

กำลังจะใส่กับ E8400 เลือกไม่ถูกเลย ตามอ่านกระทู้ต่างๆๆ สับสน ใจอยากได้กิ๊กเพราะ ถูก+ SATA เยอะ เน้นตรงนี่ ดูแล้วคุ้ม แต่ว่า ดูตามกระทู้เหนปัญหาเยอะ แล้วมาฝั่ง Asus คนเชียรเยอะ แต่ติดตรง SATA น้อยไปหน่อย ช่วยฟันธงที ชี้แจงรายละเอียดข้อดีข้อเสียด้วย นะครับ

ไม่ OC คับ ขอตัวแรงๆ ยาวๆ

ผมเป็นท่านก็เอา GI นะ หิหิหิ ชอบของถูก อะ ^^
    ส่วนปัญหาก็แค่ปัญหา ทุกปัญหามีทางแก้ อย่างมากก็เคลม

Comment

ผมเลือก P5KR ล่ะหิหิ

Comment

ขอถามเหมือน จขกท. แต่เพิ่ม MSI P35 Neo2-FR ไปอีกตัวสิครับ

Comment

ช่ายครับ MSI P35 Neo2-FR
          เรื่องSATAใช้จิง4ตัวก็พอครับ...แล้วที่ว่าม่ายพอนี่จะใส่ไรมั่งครับ
          เปงผมนะHDD 2ช่องจาดไป(ใส่ทั้งทีก็เอาลูกใหญ่น่อย...ม่ายช่ายใส่ทีละ80GB...ถ้าชอบสะสมก็250GBขึ้นไป)
          DVD Rom 1 ช่อง เหลือ1ช่องใส่อะไรล่ะที่นี้อ่ะครับ...ช่ายป่ะครับผมม่ายรุนะว่าคุณจะใส่ไรมั่ง
          ของผมๆว่าเหลือด้วยนะ...รองพิจารณาดูครับ
          Thank.

Comment

เชียร์ P5KR เพราะใช้อยู่..หุหุ ส่วน sata ผมอัดจนเต็ม 4 ช่องพอละ

Comment

ผมว่า Gig สวยกว่าเยอะเลย 555+

P5K-R ออกแบบบอร์ดไม่สวยเลย

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
                เชียร์ P5KR เพราะใช้อยู่..หุหุ ส่วน sata ผมอัดจนเต็ม 4 ช่องพอละ
                500 GB*2 + 320 GB + DVD = 4SATA

External SataII 260 GB + Box = 1 USB

26
                0 GB*2 ... ยังไม่มีปัญญาหา box ใส่เลย

-*-

Comment

ผมกำลังจะซื้อ DS3R ครับ เพราะ SATA 8 ตัวนี่แหละ

80GB *2 RAID0
                  320GB * 2
                  500GB
                  250GB

DVD-Writer SATA อีก มีเยอะครับ

555

Comment

ผมใช้ Gig อยู่ ไม่มีปัญหาเลยครับ ใช้เลยครับ

Comment

จัดmaximus formullarไปเลยคร้บ อิอิ

Comment

ลองดู GA-EP35-DS3P เป็นอีกทางเลือกนึงนะท่าน ทุกอย่างเหมือน DS3R หมด แต่มีช่อง PCI-E มาให้ 2 slot ต่อ Crossfire ได้เลย แถมใส่Sink ระบายร้อนของ NB ตัวใหม่ ไม่เหมือนรุ่นเดิม

ไปดูมาวันนี้ที่ JIB 4,350 ร้านอื่น 4,650 เป็นอีกตัวเลือกนึงที่น่าสนใจ

Comment

EP35-DS3R เอาไว้ประหยัดค่าไฟด้วยครับ .......... ราคา 4090 บาทครับ ต่างกับตัว EP35C-DS3R แค่ไม่รอบรับ DD3 เท่านั้นเองครับ DD3 ราคาจะสุ้ไหวรึท่าน หรือจะ เพื่ออนาคต 555555+
                          Last edited by ISENGARD; 21 Mar 2008, 15:49:37.

Comment

GIG ครับ แน่นอน เอารุ่นที่มี DDR3 ติดมาด้วยรับรองยาว ราคา 4000 กว่าๆเอง ปัญหาไม่รู้ดิกำลังจะซื้อเหมือนกาน

Comment

ขอบคุณคับ ขอท่านอื่นต่อไป ขอใช้งานจิง

Comment

Working...
                              X