Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@ ที่จันทรบุรี ใช้เนทแบบไหน WORK ครับ @@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@ ที่จันทรบุรี ใช้เนทแบบไหน WORK ครับ @@

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    เพื่อนรุ่นพี่จะย้ายไปอยู่ที่จันทรบุรี
    แถวๆนั้นไฟฟ้ามีมา 10 กว่าปีแล้ว
    แต่ระีบบโทรศัพท์ยังเข้าไม่ถึง
    สัญญาณมือถือ ได้ทุกระบบ
    " หมู่ 2 ตำบลตรอกนอง อำเภอขลุง
    จังหวัดจันทรบุรีครับ "
    ควรจะใช้การเล่น Internet แบบไหนดี
    ทั้งเครือข่ายและรูปแบบใช้กับ PC น่ะครับ
    แบบที่ไม่ต้องเสียความรู้สึก

ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วย
    ใครอยู่ในพื้นที่แนะำนำด้วยครับ
    Last edited by Overage; 21 Mar 2008, 11:14:53.

..ครับ..

ผมนั้นอยู่ีในตัวเมืองครับ..ใช้ internet ของ cat telecom อ่ะครับ..

แต่ส่วนใหญ่เค้าใช้ TOT กัน และก็ TT&T

แต่แถวนั้นๆมันก็ที internet แล้วนะ เร็วด้วยสิ เพราะว่า คนแถวๆนั้นเค้าคงไม่ค่อยใช้กันอ่ะครับ

ถ้าจะติดตั้ง ขอแนะนำเป็น TOT ครับ ..

ูู^^"

Comment

แถวนั้น โทรศัพท์ ทััง TOT และ TT&T
      ยังเข้าไปไม่ถึงน่ะครับ ทำไงดี
      มีวิธีไหนบ้าง

Comment

ใช้โทรศัพท์ต่อแทนดิครับ เอาแบบที่เป็นโมเด็มในตัว ยกตัวอย่าง N70 N72 เพราะใช้เทคโนโลยีEDGE ของ AIS ได้ ใช้ซิมของวันทูคอล หรือรายเดือนก็ได้ สมัครแบบ
        แพ็คเกจGPRS/EDGE ผ่าน 1175 กับเจ้าหน้าที่ แล้วเอาโทรศัพท์ต่อกับคอมที่เราใช้อยู่
        อย่าลืมลงโนเกีย PC SUITEด้วยละ เพราะต้องใช้โปรแกรมนี้เชื่อมต่อความเร็วพอใช้ได้ ระดับ ISDN ครับ

Comment

ขอบคุณครับ
          ระดับ ISDN เนี่ยเทียบเท่ากัน
          256 ของทรูพอได้ไหมครับ
          ไม่เคยรู้จักการต่อแบบอื่นเลย ฮิๆๆ

Comment

มีเพิ่มเติมไหมคราบ

Comment

ช่วยเพิ่มเติมหน่อยครับ

Comment

Working...
              X