Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการใส่การ์ดจอเพิ่ม ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการใส่การ์ดจอเพิ่ม ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

ใช้Comสินสมุทรอยู่อ่ะ แล้วจะใส่การ์ดจอเพิ่ม เห็นในMBมันมีแต่Slot PCIมาให้3slot แล้วคิดว่าอยากหาการ์ดจอใส่เพิ่ม ดูใน

เนท เห็นมี2ตัวนี้ที่น่าสนใจ ไม่รู้จะใส่ด้วยกันได้ไหม
    1) PCI 128MB GF fx5200 (TV, DVI) WinWell
    2) PCI 128MB GF4 fx5500 (TV, DVI) WinWell
    ราคาประมาณ1700ทั้งคู่(ใครมีมือ2ขายก็ขอซื้อนะ)
    มีตัวอื่นน่าสนใจกว่านี้หรือเหมาะกว่านี้ก็แนะนำได้นะ

Specเครื่องComที่จะใส่มีดังนี้นะเจ้า
    MB:P6VEM
    CPU:Intel Celeron 1.0G
    Ram: SDRam 128/133 Apacer x1 , SDRam 256 Kingston 256/133 x1
    VGAn bord char memory อยู่ที่ 32 mb
    HD:Maxter 80G

เลยอยากขอคำแนะนำจากทั่นเซียนทั้งหลายอ่ะ ว่ามันจะใช้ด้วยกันได้ป่ะ แล้วมันจะคุ้มมั๊ย คงใช้เล่นเกมส์ไม่หนักมากกะดูหนังDVDอ่ะ
    ช่วยให้ความรู้ข้าน้อยด้วยจ้า...

มันน่าจะเป็น AGP นะครับ

GF7300GT น่าสนที่สุดครับ

Comment

MB is ECS and not agp slot

only 3 PCI slot avariable....

ทำใจ ครับ

Comment

เครื่องแรงกว่า P.100 MHz ที่บ้านอีกอ่ะ
        PCI ต้องหาพวก RAGE / S3 Virge เพิ่ม VooDoo ไปใช้เล่นๆ กระมัง
        ในตำนานมากเลยครับเนี่ย

Comment

AGP 8800 G ไรก่าได้ น่าจะเวิร์คน่ะครับ
          Last edited by eit; 30 Nov 2006, 17:12:34. Reason: hs8kqq

Comment

Working...
          X