overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: Crysisจบแล้วอีกคน สงสารเอเลี่ยนจัง

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Wink Crysisจบแล้วอีกคน สงสารเอเลี่ยนจัง

ไปเล่นเครื่องชาวบ้านมันเม้าหน่วงๆไม่หนุก
    พอซื้อมาเล่นเองมันก็ลื่นดีน่หว่า เล่นๆไปก็หนุกดี
    เล่นเกมนี้แล้วอยากเป็นทหารเกาหลีมาก สวัสดิการดีมีเสื้อกันกระสุนทุกคนยิงเป็นชาติกว่าจะตายเผลอๆหนากว่านาโนสูทซะอีก
    กระท่อมก็ทนทานแค่เสาเล็กๆเท่าข้อมือปืนยังยิงไม่เข้า สังกะสีก็คงฉาบไทเทเนี่ยมอย่างหนา
    แต่เกาะนี้ดินไม่ดีเท่าเกาfarcryเกาะนั้นปืนกลหนักยังเจาะใบมะพร้าวไม่เข้า

เล่นช่วงเจอทหารอยู่เกือบ12ชั่วโมง พอช่วงเอเลี่ยนเล่น3ชั่วโมงจบเกมทั้งที่มันครึ่งๆนี่หว่า
    เอเลี่ยนคงหนาวเลยมือสั่นยิงไม่แม่นเหมือนทหารเกาหลี
    เจอคอปเตอร์เกาหลีไล่ยิงด่านสุสานยังกดดันกว่าเจอบอสแมงมุมอีก ยานแม่ก็บินมาให้ยิงท้องแตกแบบโง่ๆ
    อาวุธเด็ดสุดดันเป็นชิ้นส่วนที่หล่นมาทับหัวตายตอนยานพัง วิ่งหนีอยู่ตั้ง3-4รอบ

เดี๋ยวไปเล่นใหม่จับกบจับปูเล่นดีกว่า

Memory addict theix's Avatar

รอภาคต่อไปก่อนสิคับ

OverclockZone Member

ผมก็รอภาคใหม่ อยากรู้เนื้อเรื่องต่อ"ไม่ได้อยากเสียตังอัพคอมเพิ่มมมมมมมมมมมมมม"

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เหอๆ เพิ่งจบเหมือนกันครับ ลบเกมไปเรียบร้อยแล้วด้วย
    รู้สึกเหมือนเกมมันขายกราฟฟิคไงไม่รู้ แบบว่าเนื้อเรื่องงั้นๆอ่ะครับ จุดเด่นทั้งหมดที่ได้เล่นมาก็มี
    - พระเอกมีเงาหัว
    - โมปืนได้
    - Motion Blur สวยมากๆ อันนี้ขอชมเลย
    - Graphic แจ่มครับ สมแล้วที่หลายๆคนรอคอย
    - อุดมไปด้วยBug สารพัดจริงๆ เล่าไม่หมด ถาเอาอันที่หลอนที่สุดก็คงเป็นตอนที่เราเข้าไปค่ายทหารเกาหลี แล้วเจอนักวิทยาศาสตร์คุยกับนายพล(ผ่านจอยักษ์)อยู่ ตรงนั้นของผมมันเป็นไรไม่รู้ ตอนที่นายพลพูดมันขึ้นเป็นลูกสาวนักวิทยาศาสตร์พูด ส่วนตอนที่ผู้หญิงพูดมันกลายเป็นรูปนายพลพูด (หรือว่าเค้า2คนจะเป็นแบบการ์ตูนเรื่องเมื่อผมกับเธอXXX ที่มันสลับร่างกันอ่ะ)
    - เกาหลรโคตรอึด!! ยิงกันเป็นแม็กขอคอนเฟิร์ม
    - Alien มีดีแค่กระโดดเร็วครับ ถ้ามาใกล้ๆจับหนวดต่อยก็เดี้ยงแล้ว เอาScarยิงจึ๊กๆก็ตายสนิท ทีทหารเกาหลีอ่ะล่อเป็นแม็ก
    - บอสด่านสุดท้าย... มันไปยากตรงAlienตัวเล็กๆอ่ะครับ กระโดดไปๆมาๆลากผมขึ้นสวรรค์ไปหลายทีเลย ยิงมันไม่ค่อยโดนเพราะตั้งสติยิงยานแม่อยู่
    - เนื้อเรื่องก็ไม่มีอะไรมาก ฟังๆๆๆ ยิงๆๆๆๆ แม่ม~ เลย~ จบ
    ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ อิๆ

OverclockZone Member einepommes's Avatar

ไอที่เล่นกันจบมาเนี่ย อัพแพชเป็น 1.2 ยังครับ ทหารเกาหลี ตายง่ายขึ้นเยอะแล้วนะครับ ใกล้ๆ นี่ นัดเดียว 2นัด ไม่ต้องหัว ก็ตายแล้ว ไกลๆ ก็หลายนัดหน่อย แต่ก็ตายง่ายกว่าเดิมเยอะเลยครับ แต่แถมบัคมาให้หลายที่เหมือนกัน ผมเล่นจบมา 4 รอบแล้วยังไม่เบื่อเลย เพราะไปวิ่งเล่นซะไกลเลย ก่อนจะเข้าสู่เป้าหมาย อ้อมไป อ้อมมา ชมทิวทัศน์ เป็นเกมส์ที่ผมชอบเป็นอันดับ 1 เลยตอนนี้ เพราะ เกมส์มันเปิดกว้าง ไม่จำเป็นต้องไปทางที่ เกมส์กำหนดมา อยากทำไรก็ทำ ยังไม่อยากทำภาระกิจก็ไปเดินเล่นที่อื่นก่อนค่อยมาทำก็ได้ ช๊อบชอบ ดูเกมส์อื่นซิ ไปได้อยู่ทางเดียว 2ทาง เล่นซะ 2 รอบก็เบื่อจะแย่และ

ปล. ความรู้สึกส่วนตัวของผมนะ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by einepommes View Post
    ไอที่เล่นกันจบมาเนี่ย อัพแพชเป็น 1.2 ยังครับ ทหารเกาหลี ตายง่ายขึ้นเยอะแล้วนะครับ ใกล้ๆ นี่ นัดเดียว 2นัด ไม่ต้องหัว ก็ตายแล้ว ไกลๆ ก็หลายนัดหน่อย แต่ก็ตายง่ายกว่าเดิมเยอะเลยครับ แต่แถมบัคมาให้หลายที่เหมือนกัน ผมเล่นจบมา 4 รอบแล้วยังไม่เบื่อเลย เพราะไปวิ่งเล่นซะไกลเลย ก่อนจะเข้าสู่เป้าหมาย อ้อมไป อ้อมมา ชมทิวทัศน์ เป็นเกมส์ที่ผมชอบเป็นอันดับ 1 เลยตอนนี้ เพราะ เกมส์มันเปิดกว้าง ไม่จำเป็นต้องไปทางที่ เกมส์กำหนดมา อยากทำไรก็ทำ ยังไม่อยากทำภาระกิจก็ไปเดินเล่นที่อื่นก่อนค่อยมาทำก็ได้ ช๊อบชอบ ดูเกมส์อื่นซิ ไปได้อยู่ทางเดียว 2ทาง เล่นซะ 2 รอบก็เบื่อจะแย่และ

เหอๆ ยังไม่ได้อัพเลยอ่ะครับหมดอารมณ์ซะก่อนเลยลบไปแล้ว ยังไงเดี๋ยวเอาไว้ขอเพื่อนมาลงอีกทีละกันคับ
    อ้อ เกาะมันสวยก็จริงอ่ะครับ แต่ไม่ค่อยได้ชมธรรมชาติเท่าไหร่ เดินมาเดินไปก็เจอแต่เกาหลี
    บางคนบอกเกมหนุกมากๆแต่ผมเล่นแล้วเฉยๆเพราะตั้งความหวังกะมันไว้สูงเกินไปหรือเปล่าไม่รู้ แบบว่าผมเล่นตามลำดับเนี้ยอ่ะครับ
    - GOW >> ยังกะดูหนัง
    - COD4 >> อลังการ+ได้อารมณ์สุดยอด
    - Crysis >> มาตบท้ายที่เกมนี้...

OverclockZone Member qbert's Avatar

เพราะกราฟฟิคมันสวย(ถึงแม้จะปรับได้กลางๆ)นี่แหละคับถึงทำให้ผมเล่นจบ(ในรอบหลายๆปี เผลอๆเป็นเกมส์แรกที่เล่นจบ นานจนจำไม่ได้ว่าเคยเล่นเกมส์อื่นจนจบมั้ย)

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Wink

Quote Originally Posted by einepommes View Post

อัพแล้วครับ
    แต่มันโหลดเสร็จตอนก่อนจะเข้าเหมืองนิดเดียวเอง
    เลยได้ยิงทหารแบบไม่อึดแค่ไม่ถึง10ตัว แต่ผมว่ามันก็ไม่ถึงกับ2-3นัดตายนะยังเกือบๆ10นัดได้
    แต่ที่เคืองสุดๆเลย ไอ้ชุดนาโนเกาหลีที่พระเอกบอกว่าของปลอมราคาถูกน่ะ
    มันตั้งท่าอยู่โหมดพาวเวอร์สีแดง ผมหายตัวไปเอาปืนไฟฟ้าเป่าหัวจังๆไม่ตาย อึดโคตรๆเลยของปลอมราคาถูกตรงไหนฟะ พอเจอนายพลเลยโมโห เลิกยิงแล้วโดดต่อยรัวเลย

แต่แหม ผมก็บอกแล้วไงว่ามันก็สนุกดีแต่ขอกัดๆหน่อยแค่นั้นเอง
    ถ้าใช้เม้าเทพแล้วตั้งปุ่มเปลี่ยนโหมดไว้ที่เม้าเนี่ยยิ่งสนุกเปลี่ยนไปมาๆ แต่พลังน่าจะเยอะกว่านี้แป๊บๆหมดทุกทีเลย
    Last edited by Freekickgundam; 22 Mar 2008 at 18:42:11.

ส่วนผมเล่นจบแค่รอบเดียวพอ มีเกมส์อื่นรอจ่อคิวเพียบ

ผมชอบ cod4 มากกว่าคับ มันดีซาดิส

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    อัพแล้วครับ
    แต่มันโหลดเสร็จตอนก่อนจะเข้าเหมืองนิดเดียวเอง
    เลยได้ยิงทหารแบบไม่อึดแค่ไม่ถึง10ตัว แต่ผมว่ามันก็ไม่ถึงกับ2-3นัดตายนะยังเกือบๆ10นัดได้
    แต่ที่เคืองสุดๆเลย ไอ้ชุดนาโนเกาหลีที่พระเอกบอกว่าของปลอมราคาถูกน่ะ
    มันตั้งท่าอยู่โหมดพาวเวอร์สีแดง ผมหายตัวไปเอาปืนไฟฟ้าเป่าหัวจังๆไม่ตาย อึดโคตรๆเลยของปลอมราคาถูกตรงไหนฟะ พอเจอนายพลเลยโมโห เลิกยิงแล้วโดดต่อยรัวเลย

แต่แหม ผมก็บอกแล้วไงว่ามันก็สนุกดีแต่ขอกัดๆหน่อยแค่นั้นเอง
    ถ้าใช้เม้าเทพแล้วตั้งปุ่มเปลี่ยนโหมดไว้ที่เม้าเนี่ยยิ่งสนุกเปลี่ยนไปมาๆ แต่พลังน่าจะเยอะกว่านี้แป๊บๆหมดทุกทีเลย
    ถ้าไม่อยากเปลือกกระสุนกับไอ้"ควง"นะครับ จับของโยนใส่เลย 4-5 ที ดับ5555+

OverclockZone Member Yochiki's Avatar

เกมมันสั้นไป ว่าตามเนื้อเรื่องนะ บอสมี 2-3ตัวเอง วันสองวันจบซะแล้ว ไม่คุ้มกับการถอย 8800 มาเล่นเลย นั่งเล่น โหมดยากสุดจะจบอีกแล้ว 555

OverclockZone Member einepommes's Avatar

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ถ้าไม่อยากเปลือกกระสุนกับไอ้"ควง"นะครับ จับของโยนใส่เลย 4-5 ที ดับ5555+
    ผมเปิดโหมด พาวเวอร์ อุ้มถังเขวี้ยง ใส่มัน 2ทีก็หลับแล้วครับ มันอ่อนเกินกว่าจะเสียกระสุนกับมัน 555+ ถ้าเล่นนอมอลนี่เข้าไปต่อยมันจนมันเมาหมัดหลับไปเองเลย หุๆ

panupong8252@hotmail.com
    Guest

Default ช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ

เล่น crysis อยู่ดีๆมันค้างไปเฉยๆทุกครับเลยลงวินโด้ใหม่แล้วก็แล้วก็เหมือนเดิมพอมาดูที่CPU ปรากฎว่า CPU วิ่งแค่ 1% , 2% เองทำใหมหรอครับ Cpu ใช้ของ AMD Athlon 64 6000+ 3.02 ทำใหมหรอครับมันไม่ Support กับ CPU หรอครับช่วยตอบทีนะครับ

ลองเอาที่OCไว้ลงให้หมดเลยครับ ผมก็เป็นเอาลงหมดถึงจะเล่นได้

panupong8252@hotmail.com
    Guest

Default ขอบคุณครับ

จะลองทำดูนะครับขอบคุณครับ

GPU
    http://www.techpowerup.com/gpuz/g279u/

OverclockZone Member AntiVirus's Avatar

5 ++

ทหารตายยากจิงๆ

แต่พอมามอง COD4 สิ

2 นัดก็ตายแล้ว

Crysis อยากได้คนอธิบายตอนสุดท้าย จะลงไปหาวิศวะกรอะไรเนี่ยอะครับ หาทางลงมะเจอ

ไปยืนตรงที่เพื่อนวิ่งไปยืนกันแหละครับรอซักแป๊บนึงแล้วมันจะเลื่อนลงไป
    ถ้ามันไม่เลื่อนหรือเจอบักอะไรลองๆดูฝั่งขาวของเรือจะมีส่วนที่โดดลงไปได้ครับโดดไปเลย
    Last edited by Freekickgundam; 23 Mar 2008 at 20:51:16.

OverclockZone Member popza1987's Avatar

ช่วยไปตอบกระทู้นี่ทีครับ ตรงข้อคงามสุดท้ายอ่ะครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=179580
    ผมเล่นจนด่านทุกท้ายแล้ว แต่เหลือติดตรงจุดนี้จุดเดียว วานผู้รู้ช่วยไปชี้แหนะทีครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลย ^^

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ไปเล่นเครื่องชาวบ้านมันเม้าหน่วงๆไม่หนุก
    พอซื้อมาเล่นเองมันก็ลื่นดีน่หว่า เล่นๆไปก็หนุกดี
    เล่นเกมนี้แล้วอยากเป็นทหารเกาหลีมาก สวัสดิการดีมีเสื้อกันกระสุนทุกคนยิงเป็นชาติกว่าจะตายเผลอๆหนากว่านาโนสูทซะอีก
    กระท่อมก็ทนทานแค่เสาเล็กๆเท่าข้อมือปืนยังยิงไม่เข้า สังกะสีก็คงฉาบไทเทเนี่ยมอย่างหนา
    แต่เกาะนี้ดินไม่ดีเท่าเกาfarcryเกาะนั้นปืนกลหนักยังเจาะใบมะพร้าวไม่เข้า

เล่นช่วงเจอทหารอยู่เกือบ12ชั่วโมง พอช่วงเอเลี่ยนเล่น3ชั่วโมงจบเกมทั้งที่มันครึ่งๆนี่หว่า
    เอเลี่ยนคงหนาวเลยมือสั่นยิงไม่แม่นเหมือนทหารเกาหลี
    เจอคอปเตอร์เกาหลีไล่ยิงด่านสุสานยังกดดันกว่าเจอบอสแมงมุมอีก ยานแม่ก็บินมาให้ยิงท้องแตกแบบโง่ๆ
    อาวุธเด็ดสุดดันเป็นชิ้นส่วนที่หล่นมาทับหัวตายตอนยานพัง วิ่งหนีอยู่ตั้ง3-4รอบ

เดี๋ยวไปเล่นใหม่จับกบจับปูเล่นดีกว่า
    Physic Quality มัน low นิครับ

ถ้าปรับสักกลางๆ บ้านก็พังเสาก็หักแหละครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks