Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศึกซิลิโคนทะลุองศา MX2 VS OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ศึกซิลิโคนทะลุองศา MX2 VS OCZ

สเปคที่ใช้ในการทดสอบ

CPU E6750@3.6(450*8) ไฟ 1.5
    Sink HR-01 Plus + TT Thunderblade 120 mm
    อากาศภายในห้อง 28-30 องศา

โปรแกรมที่ใช้
    ORTHOS ระดับ 9 ระยะเวลาประมาน 15 นาที (Test ย่อย 13 ครั้ง ตามรูป)
    Core Temp

พระเอกของงาน
    -Arctic Cooling MX-2
    -OCZ Freeze

ผลการทดสอบ
    Arctic Cooling MX-2 **หยอดทิ้งไว้ 2 อาทิตย์แล้ว

Idle ประมาน 39-40 องศา

Full Load ประมาน 65-66 องศา

-------------------------------------------------------------------
    OCZ Freeze

Idle ประมาน 40-42 องศา

Full Load ประมาน 67-68 องศา
    **เทสวันที่ 22/03/08 ตอนเที่ยงกว่าเกือบบ่าย ปิดฝาเคสแล้วด้วย**

สรุปว่า ซิลิโคน 2 ยี่ห้อนี้ มีคุณภาพพอกัน ระบายความร้อน ต่างกันไม่เกิน 1-2 องศา

ป.ล.ตอนที่เทส MX-2 เปิดฝาเคสเอาไว้ แต่มาปิดตอนที่ลอง OCZ....ใช้เคสเหล็กบ้านๆ ทำมะดานะจ้ะ
    Last edited by getcools; 22 Mar 2008, 23:30:23.

Thanks

Comment

ประสบการณ์ส่วนตัว
      OCZ ดูดีตรง Full Load กว่า MX2 อยู่หน่อยๆ....

Comment

รอดู ซิงคฺ์ Noctua

Comment

ต่างกันนิดหน่อย ราคาก็ต่างกันด้วย ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขี้นเลยแหะ

Comment

แล้ว Mx-1 ล่ะ ไปวัดไปวากะ2ตัวนั้นได้ไหมอ่ะ

Comment

ปิดฝาเคส กับ เปิดฝาเคส ของผมเนี่ยต่างกัน 4 องศาเลยนะครับ
              ถ้าเทสด้วยสภาพแวดล้อมเหมือนกันหมดจะได้ผลที่ชัวร์กว่าครับ

Comment

ผลเมืองนอกออกมา OCZ ชนะนะครับ ต่างกันไม่มาก เฉือนกันนิดเดียว

Comment

แต่ดูจากรูปแล้ว หลอด OCZ เล็กกว่า หรือว่าปริมาณเท่ากันคะ

Comment

ผมอยากให้ลองกับตัวนี้อะคับ Noctua NT-H1 กับ MX2 ในเว็บมันบอกว่เย็น กว่า MX2 อะคับ

Comment

ราคาต่างกันมากไหมเอ่ยท่าน

Comment

www.busitek.com
                        ต่างกัน 40 บาท
                        MX-2 390 มันมี 4 g
                        แต่ OCz 350 มีแค่ 3 g

Comment

งั้นmx-2ชนะขาด เพราะคุ้มกว่า

Comment

น่าสนครับ,,

Comment

เยี่ยมๆครับๆๆ

Comment

Working...
                              X