Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus GTX670 DCUII ราคา ดีลเลอร์ ประมาณ14800 รวม vat 7% แล้ว

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
      ถ้า top บนกล่องจะต้องเขียนคำว่า top เห็นชัดเจนครับ

asus มีปัญหาอะไรกับตัว top หรือเปล่า เข้ามาล็อตเดียว มีปัญหาเคลมกัน แล้วก็หายเงียบไปเลย ผมว่ารุ่นนี้ยี่ห้อนี้ไม่ปกติแล้วครับ
      ใครมีเส้นสายวงในช่วยสืบให้หน่อย เพราะตัวนี้เพื่อนๆ สนใจกันเยอะมาก ไม่อยากให้โดนร้านหมกเม็ดครับ

ปล. ถ้าให้ผมเดามั่วๆ แบบไม่มีหลักฐานอะไรเลย ผมคิดว่า asus เรียกคืนตัว top เพราะคล็อกมาเยอะไปจนไม่เสถียร ปล่อยตัวไม่ top ออกมาแทน ใครคิดว่าไงบ้างครับ

แล้วตัวไม่ Top ปล่อยมาราคาแพงกว่า Top อีกเนียนะครับ ผมซื้อ JIB 15400 ตัว Top ตอนนี้ส่งกลับประกันไป 3 อาทิตย์แล้วยังไม่มีข่าวคราวอะไรคืบหน้าเลย
      ถ้าเป็นแบบนี้ราคา Top มันไม่พุ่งทะยานขึ้นไปอีกเหรอนี่

แล้วคนที่จ่ายไปแล้ว ส่งเคลมประกันไปแล้วแบบผมคงไม่ต้องเสียตังเพิ่มให้ใช่ไหม ตอนของซ่อมเสร็จ?

*ส่งของวันที่ 2 แต่ เค้าเอาไปส่งให้ช่างวันที่ 7 เชดดดด นานไปไหน เชคความคืบหน้าการซ่อมค้างอยู่ยังไงก็หยั่งงั้น สงสัยต้องรอไปอีกนานกว่าจะได้คืน

Comment

• ขอบคุณท่าน ZolKoRn นะครับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

• พี่ๆครับ ถ้าผมปิด sli การ์ดตัวที่2มันจะกินไฟป่าวครับ เพราะผมเห็นพัดลมมันหมุนอยู่

Comment

• Originally posted by metheept View Post
            ขอบคุณท่าน ZolKoRn นะครับ สำหรับคำแนะนำ
            ด้วยความยินดีครับ

Originally posted by braveh View Post
            พี่ๆครับ ถ้าผมปิด sli การ์ดตัวที่2มันจะกินไฟป่าวครับ เพราะผมเห็นพัดลมมันหมุนอยู่

กินครับ แต่ก็เล็กน้อย เพราะการ์ดจะอยู่ในโหมด 2D Standby

Comment

• Originally posted by Birdcomloso View Post
              ประกันนอกกี่ปี ครับ คุณกวาง ใช่ 5 ปี รึเปล่า ... ผมเองก็พึ่งจะทราบว่าการ์ด Zotac ผม 5 ปี พึ่งไปลงทะเบียนในเว็บ มาด้วยครับ
              ยังไม่ได้ลองดูเลยครับท่านเบิร์ด เพิ่งลงทะเบียนเองครับ ไม่น่าจะได้ยาวหรอกครับ เล่น Zotac เลย สงสัยตัว Amp เปล่าเนี่ย
              Originally posted by phiphob View Post
              ส่งเคลมเองได้ครับที่ไต้หวัน อย่าลืมลงทะเบียนพอ
              ครับ เคลมได้ที่ไต้หวัน ผมส่งไปเคลมหลายครั้งอยู่ครับ แต่ไม่เคลมเลยจะดีกว่าครับ

Comment

• รอมันส์กันต่อกับEVGA ตอนนี้ในไทยมีแค่ 670 PCBสั้นนะครับ โทรคุยกันมาแล้ว เพราะตัวFTW PCBยาว ตอนสั่งมาของหมดครับ

Comment

• ใครใช้ 670 แล้วมีปญหาบ้างครับ

Comment

• สมัครเข้าคลับต้องทำยังงัยครับ ผมใช้ evga gtx 670 อยากเข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้ครับ

Comment

• Originally posted by pletar View Post
                      สมัครเข้าคลับต้องทำยังงัยครับ ผมใช้ evga gtx 670 อยากเข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้ครับ
                      ท่านสมัครเรียบร้อยแล้วครับ

รอประธาน update รายชื่อจ้า

Comment

• Originally posted by White Rose View Post
                        ท่านสมัครเรียบร้อยแล้วครับ

รอประธาน update รายชื่อจ้า
                        ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณข้อมูลเรื่อง asus DCII top ครับ ผมว่าแล้วว่าตัวนี้ลากมาเยอะไป แต่เรื่องงานประกอบกับพัดลมนี่ยกให้เลยนะ เงียบมากๆ แค่นี้ก็ดูดีกว่าตัวอื่นแล้ว ไม่น่าต้องลากขนาดนั้น
                          ตอนนี้ตัวไม่ top ราคาขึ้นคงเพราะ demand ตลาด ร้านเห็นคนมาถามเยอะๆ ก็พอจะเก็งได้ว่าตัวไหนโขกได้ ตัว top ราคาก็คงถีบขึ้นไปอีก
                          คราวหลังเราอย่าถามร้านกันเยอะนะครับ เดี๋ยวเขาไหวตัวทัน ส่งประธานคลับไปถามคนเดียวพอแล้วเอาข้อมูลมาแชร์กัน

Originally posted by galaxy003 View Post
                          ใครใช้ 670 แล้วมีปญหาบ้างครับ
                          จะมาเข้าคลับด้วยเหรอครับ ดูชื่อก็รู้แล้วว่าต้องมายี่ห้อไหน ชาว galaxy เตรียมรับน้องใหม่

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
                            ยังไม่ได้ลองดูเลยครับท่านเบิร์ด เพิ่งลงทะเบียนเองครับ ไม่น่าจะได้ยาวหรอกครับ เล่น Zotac เลย สงสัยตัว Amp เปล่าเนี่ย
                            ผมเล่นตัว PCB 680 Ref. Ram 4 GB อ่ะครับท่าน ตัว AMP ตอนนั้นมันไม่มีของ ครับ

https://picasaweb.google.com/1171924...5287/22201202#

Comment

• Originally posted by Birdcomloso View Post
                              ผมเล่นตัว PCB 680 Ref. Ram 4 GB อ่ะครับท่าน ตัว AMP ตอนนั้นมันไม่มีของ ครับ
                              ซื้อตัวนี้มาเพราะมีข่าวว่าแฟลตเป็น 680 ได้หรือเปล่าถึงจัดตัวนี้อ่ะ ^^

Comment

• Originally posted by ZoLKoRn View Post
                                ซื้อตัวนี้มาเพราะมีข่าวว่าแฟลตเป็น 680 ได้หรือเปล่าถึงจัดตัวนี้อ่ะ ^^

Comment

Working...
                                X