Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ไม่ทราบว่าอะไรเจ๋งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ไม่ทราบว่าอะไรเจ๋งครับ

คือเปิดคอม มาอยู่ดีๆ แล้วมันก้อค้างไปแบบที่เม้าส์ยังขยับได้อยู่นะ แล้วคลิกๆไปเรื่อยมันก้อค้างทั้ง เม้าส์ทั้งคอมเลย แล้วมันก้อขึ้นหน้าจอสีฟ้า แล้วก้อรีเครื่องเองเลย ช่วยหน่อยครับ ไม่ทราบต้องการข้อมูลไรเพิ่มบอกนะ

cpu athlon 64bit
    ram 1.5 GB
    m/b Asrock AM2V890-Vsta
    vga Msi 8400GS

ต้องการข้อมูลไรเพิ่มบอกครับ

โดยมากเป็นที่ แรม ลองถอดออกมาขัดดูคับ

Comment

HDD ครับ

Comment

เป็นไปได้ไหมครับ ที่จะเป็นที่การ์ดจอ

Comment

Originally posted by mybelovetong View Post
          เป็นไปได้ไหมครับ ที่จะเป็นที่การ์ดจอ
          ก็เป็นไปได้คับ เป็นผมผมจะ ถอดออกมาทุกชิ้น ทำความสะอาด แล้วประกอบใหม่เลย

Comment

รู้สึกจะเปงที่แรมแหะ ถอดไปตัว ตอนนี้โอเคแระ

Comment

Working...
            X