Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply บ้านๆ จะลาก E2140 ถึง 3.0G มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply บ้านๆ จะลาก E2140 ถึง 3.0G มั้ยครับ

Power Supply บ้านๆ จะลาก E2140 ถึง 3.0G มั้ยครับ

พอดีที่ใช้อยู่มัน 500W แต่ติดมากะเคส อยากทราบว่าเกี่ยวมั้ยครับที่จะมีส่วนทำให้ลาก E2140 ไม่ขึ้นน่ะครับ ตันที่ 2.56 ครับ ลองไล่ดูทุกอย่างแล้วครับ ทดแรมก็แล้ว ไล่ไฟก็แล้วไม่ขึ้นแล้วครับช่วยหน่อยครับ พี่น้อง

สเปคเครื่องผมนะครับ
    CPU : E2140 rev M0
    M/B : Gigabyte p31 ds3l
    RAM : kingston 1 G bus 800 chip Elpida
    VGA : nvidia 7600 GT
    HD : segate 160 G
    psu : 500W บ้าน

สเป็คโดยรวมแล้วถึงแน่นอนครับ.........

ว่าแต่ fix pci ไว้ที่เท่าไหร่ครับ

Comment

นั้นไม่ใช่ประเด็น....

Comment

Originally posted by zman View Post
        สเป็คโดยรวมแล้วถึงแน่นอนครับ.........

ว่าแต่ fix pci ไว้ที่เท่าไหร่ครับ
        fix ไว้ที่ 100 ครับ

Comment

Originally posted by zman View Post

fix ไว้ที่ 100 ครับ

งงเหมือนกันครับทำไมมันไม่ขึ้น

Comment

บอร์ดรุ่นนี้ี้ กับ ซีพียูรุ่นนี้...........ผมเคยเป็นที่ปรึกษา(เรียกให้ดูดี)ให้น้องคนนึงในบอร์ดนี้ลาก เค้าอยากได้ 3.0 เท่าคุณนี่แหละ อัดไฟ ซีพียู ไฟแรม ทด ปรับ timing / fix pci ไว้ที่ 100 ทำยังไงก้อไม่ได้ 3.0 ก้อได้ประมาณคุณนี่แหละ
            จนผมเองก้อจนปัญญา จนน้องมันไปนั่งไล่เองแล้วโทรกลับมาบอกผม ทำได้ 3.0 แล้ว

เล่ามาซะยาว......แค่อยากจะบอกว่าลอง fix pci ไปที่ 115 ดูสิครับรึลองไล่ขึ้นไล่ลงดู(ไม่เอาที่ 100)
            Last edited by zman; 22 Mar 2008, 00:35:43.

Comment

ท่าน zman มาสอนผมด้วยครับ ผมไม่เคยเล่นรุ่นนี้ครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ท่าน zman มาสอนผมด้วยครับ ผมไม่เคยเล่นรุ่นนี้ครับ
                โอว...............มิกล้าๆ

Comment

Working...
                X