Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ X2 4200 65 mn ระวังโดนหลอกเป็น 90 mn ครับ โดนมาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ X2 4200 65 mn ระวังโดนหลอกเป็น 90 mn ครับ โดนมาแล้ว

ต้องถามคนขายให้ดีครับ พร้อมกับขู่ว่า ถ้าไม่ใช่ ทางร้านต้องคืนเงินให้ และได้ซีพียูฟรีด้วยนะ ต้องบอกทางร้านด้วยว่า มีเพื่อนโดนมาแล้วครับ ตัวเองเจอมาแล้ว ซื้อ 65 ได้ 90 โมโหมาก ผมว่าทางร้านตั้งใจให้ ผมขอฝากทางท่านเจ้าของร้าน ทุกร้านด้วยนะครับ และพนักงานทุกท่าน จัดสเป็กให้ตามที่ลูกค้าต้องการครับ ทั้งนี้ เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้กับร้านท่านเองครับ

ผมโดนมาแระ มันยืนยัน นั่งยัน นอนยัันว่า65 แต่ซื้อมาแร้วใส่เป็น 90เลยเอาไปเปลี่ยนดีนะเปลี่ยนได้..อิอิ

Comment

แล้วเปลี่ยนเป็นตัวไหนล่ะครับ 4400 ป่ะ 65 mn ไม่แน่ใจ

Comment

ใช่ผมก็โดน

Comment

เห็นใจครับ เพราะบางคนเห็นร้านของท่านถูกกว่า10-20บาทเลยมาชื้อ

มันมีวิธีอ่านอยู่ครับตอนผมไปชื้อก็อ่านโค้ดดูเอาคับ

แต่มันนานมาละจำไม่ค่อยได้

Comment

โดนกันเยอะนะครับ แย่มากเลยครับ ต้องระวังให้ดีครับ

Comment

อ่อ ของใหม่เลยเหรอครับ น่ากลัวจัง

Comment

ใช่ครับ ของใหม่ ถ้าท่านใดอยากได้รอเล่น X2 4400 65 mn ไม่แน่ใจครับ รอราคาลดครับ

Comment

ที่กล่องมันก็บอกอยู่นิครับ หรือทื้ตัว CPU เลย ตามนี้ครับ
                  Last edited by Satanic; 22 Mar 2008, 08:02:54.

Comment

ผมก็เคยโดนเพราะว่ารีบอ่ะครับ ไปซื้อประกอบเครื่องให้หลาน

Comment

ก่อนซื้อทำการบ้านดีๆนะครับ

Comment

ดีนะผมใด้ตัว64มา เกือบใด้90มาละ

Comment

Originally posted by pondskyline View Post
                          ดีนะผมใด้ตัว64มา เกือบใด้90มาละ
                          65 ครับ อิอิๆ

Comment

แล้วจะมีวิธีเช็คมั๊ยครับสำหรับคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอม โดนเอา 90nm มาใส่กล่อง 65nm แล้วขายให้แถม บางคนให้ร้านประกอบเครื่องให้ ทาซิลิโดน ใส่ซิงค์เรียบร้อย บางคนจะแกะก็แกะไม่เป็นอีก มีวิธีตรวจสอบจาดโปรแกรมหรือวิธีอื่นรึเปล่า เพื่อ เป็นความรู้ให้แก่คนที่ไม่ค่อยเก่งคอม จะได้ไม่ถูกหลอกครับ

Comment

4800+ ของผมก็ได้ 65ครับ..

Comment

Working...
                              X