Announcement

Collapse
No announcement yet.

และแล้วผมก็เจอวิธีแก้ อาการตอนเล่นเกมส์แล้วภาพเป็นคลื่นได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• และแล้วผมก็เจอวิธีแก้ อาการตอนเล่นเกมส์แล้วภาพเป็นคลื่นได้ครับ

แค่ดีใจครับ เล่นเกมส์แล้วภาพไม่เป็นคลื่นแล้ว เลยเอาวิธีมาบอกเพื่อนๆ เผื่อใครจะเป็นอาการแบบครับ

โยงมาจากกระทู้นี้นะครับ >>> http://forums.overclockzone.com/foru...75#post2339475

วิธีทำนะครับ

1.คลิกขวา เลือก NVIDIA Control Panel

2.แล้วคลิกเลือกไปที่ บริหารการตั้งค่า 3D

3.ทางขวามือ คลิกไปที่ การตั้งส่วนกลาง

4.เลือกตรงหัวข้อ Vertical sync ให้เปลี่ยนเป็น Force on แบบในรูปนะครับ

แค่นี้เล่นเกมส์ภาพก็จะไม่เป็นคลื่นแล้วครับ ที่นี้ผมก็จะได้เล่น เกียร์ ออฟ วอร์ แบบไม่อ้วกแตกซะที
    Attached Files

ปรับในนี้ มัน FIX FPS ที่ 60 รึป่าวครับ ปกติ ถ้าปรับในเกมมันจะทำให้ เฟรมเรท วิ่งไม่เกิน 60
    ครับ ภาพมันถึงไม่เป็นคลื่น ผมเข้าใจถูกมะ
    Last edited by Feriuz; 22 Mar 2008, 10:12:48.

Comment

แปลให้หน่อยดิ มันตัวใหน นะ ^^?
      ไม่เก่งภาษาไทยซะด้วย ดิ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          แปลให้หน่อยดิ มันตัวใหน นะ ^^?
          ไม่เก่งภาษาไทยซะด้วย ดิ

ซิงโครไนซ แนวตั้ง จริงๆผมคิดว่าไปตั้งเฉพาะเกมจะดีกว่า แถบที่สอง จะทำกับเกมใหนก็แอดไปครับ เพราะว่ามันไม่ได้เป็นทุกเกม ตั้งแล้วมันกิน fps ไปบ้างครับผม

Comment

Originally posted by underground1 View Post
            ซิงโครไนซ แนวตั้ง จริงๆผมคิดว่าไปตั้งเฉพาะเกมจะดีกว่า แถบที่สอง จะทำกับเกมใหนก็แอดไปครับ เพราะว่ามันไม่ได้เป็นทุกเกม ตั้งแล้วมันกิน fps ไปบ้างครับผม
            เกมส์ GOW ผมก็ไปปรับในเกมส์แล้วแต่มันไม่หาย พอมาปรับตรง วิธีของผม มันถึงจะหายเป็นคลื่นครับ

ส่วน Crysis มันมีให้ปรับในเกมส์ตรงไหนหรอครับ หาไม่เจอ แล้วอย่างเกมส์ ออนไลน์ แบบ SF ก็ไม่มีให้ปรับ หรือว่ามันมีให้แต่ผมหาไม่เจอเองหว่า

Comment

หาย แล้ว ขอบ คุณ ครับ ทนมานาน และ อิอิ ในที่สุดก็หายซักที

Comment

Originally posted by kunano View Post
                หาย แล้ว ขอบ คุณ ครับ ทนมานาน และ อิอิ ในที่สุดก็หายซักที
                ตอนแรกผมก็นึกว่าเป็นที่การ์ดจอซะอีก

ปล.แต่ยังไงผมก็เล่น เกียร์ ออฟ วอร์ แล้วมึนหัวอยู่ดีอ่ะ

Comment

Originally posted by Oni View Post
                  เกมส์ GOW ผมก็ไปปรับในเกมส์แล้วแต่มันไม่หาย พอมาปรับตรง วิธีของผม มันถึงจะหายเป็นคลื่นครับ

ส่วน Crysis มันมีให้ปรับในเกมส์ตรงไหนหรอครับ หาไม่เจอ แล้วอย่างเกมส์ ออนไลน์ แบบ SF ก็ไม่มีให้ปรับ หรือว่ามันมีให้แต่ผมหาไม่เจอเองหว่า
                  ครับ...

ถ้ามันไม่มีก็กด add เข้าไป
                  Attached Files

Comment

Originally posted by underground1 View Post
                    ครับ...

ถ้ามันไม่มีก็กด add เข้าไป

อ๋อ เข้าใจแระครับ ขอบคุณมากๆๆ ครับ

Comment

อ่อ งี้นี่เอง

Comment

Working...
                      X