Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆๆช่วยดูสเปคนี้ให้ทีครับ งบ35000 เล่นเกม โหลดบิต แล้วทำงานพวก cad

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆๆช่วยดูสเปคนี้ให้ทีครับ งบ35000 เล่นเกม โหลดบิต แล้วทำงานพวก cad

มีงบ35000 ครับ ใช้ทำงานพวกCAD เล่นเกม ไม่ OC ครับ ไม่เอาจอกับลำโพง

CPU INTEL E8400
    M/B ASUS P5KR / GIGABYTE EP35DS3R
    RAM KINGSTON 800 1G*2
    HDD 160G*2 RAID 0
    VGA SAPPHIRE HD3870
    DVD-RW LG SATA
    PSU ENERMAX 460W
    CASE
    UPS เป็นของยี่ห้ออะไรดีครับ

ลองอ่านตามกระทู้แล้วลองจัดดู ควรเพิ่มหรือลดอะไรดีครับแล้ว ถ้าเพิ่มHDD อีกลูกไฟจาพอไหมครับ

แล้วซื้อที่ไหนดีครับ ระหว่างพันทิพย์กับ เสรีเซ็นต์เตอร์ สะดวกไปทั้ง2ที่

จะไปซื้อวันพรุ่งนี้แล้ว รบกวนพี่ๆๆช่วยดูให้ทีครับขอบคุณมากครับ

รบกวนทีครับ ดันๆๆ

Comment

ของผมสเป็คคล้ายของคุณ ต่างกันที่ cpu เท่านั้น ผมใส่ฮาร์ดดิสได้ห้าตัวเลยครับสำหรับ psu ตัวนี้ ไม่ oc นะครับ ลอง Jedi หรือ TK บริการดีทั้งสองร้านครับ

Comment

ขอบคุณครับ แล้วท่านอื่น รบกวนด้วยครับ

Comment

Originally posted by mikezaxl View Post
          มีงบ35000 ครับ ใช้ทำงานพวกCAD เล่นเกม ไม่ OC ครับ ไม่เอาจอกับลำโพง

CPU INTEL E8400 Q6600/PHENOM9500
          M/B ASUS P5KR / GIGABYTE EP35DS3R ถ้า AMD ก็ ASUS M3A 3300
          RAM KINGSTON 800 1G*2
          HDD 160G*2 RAID 0
          VGA SAPPHIRE HD3870 GF8800GT MOD QUARDO
          DVD-RW LG SATA
          PSU ENERMAX 460W
          CASE
          UPS เป็นของยี่ห้ออะไรดีครับ

ลองอ่านตามกระทู้แล้วลองจัดดู ควรเพิ่มหรือลดอะไรดีครับแล้ว ถ้าเพิ่มHDD อีกลูกไฟจาพอไหมครับ

แล้วซื้อที่ไหนดีครับ ระหว่างพันทิพย์กับ เสรีเซ็นต์เตอร์ สะดวกไปทั้ง2ที่

จะไปซื้อวันพรุ่งนี้แล้ว รบกวนพี่ๆๆช่วยดูให้ทีครับขอบคุณมากครับ
          ดีกว่าแน่ครับ

Comment

แล้วถ้าเป็น Q9300 จะดีไหมครับเห็นราคาใกล้ๆกัน

Comment

เงินเหลืออัดแรมให้เต็มเลยก็ดีครับ แรมถูก

Comment

อีกเสียงครับ
                ใช้8800 mod quadro สบายๆๆ
                ใช้Q6600 ก้สบายแล้วคับ

Comment

อีกเสียงครับ
                  ใช้8800 mod quadro สบายๆๆ
                  ใช้Q6600 ก้สบายแล้วคับ

Comment

Working...
                  X